Bài tập hóa phân tích. giúp mình với! mình không hiểu!

Bài 1 trộn 20ml dung dịch Ba(OH)2 0,021M với 40ml dung dịch Na2SO4 0,015M. Hãy mô tả các quá trình xảy ra trong dung dịch. Tính nồng độ gốc, nồng độ ban đầu và nồng độ cân bằng của các ion trong dung dịch. coi phản ứng xảy ra hoàn toàn Bài 2 Trộn 15 ml H2SO4 0,01M với 25ml NaOH 0,004M a) tính nồng độ gốc nồng độ ban đầu của H2SO4, NaOH b) cho biết thành phần giới hạn của hỗn hợp thu được :012: :nhau ( :24h_074:

ban dua len phai day du so lieu chu thieu may hang so tich so tan thi lam tn duoc

không thiếu đâu bạn ah.không sử dụng tích số tan đâu bạn ah bài đầu tiên mình tính được nồng độ gốc chính là 0,021 và 0,015, còn nồng độ ban đầu thì bằng nồng độ gốc nhân với thể tích của nó chia cho tổng thể tích của hỗn hợp. nhưng ý b) mình xem mãi trong sách mà ko hiểu nổi cách tính của người ta Mình nuồn nhờ các ban tham gia giải giúp mình ý b) Mọi người ơi giúp mình với nha! thank you nhìu nhìu!!! :nhau ( :24h_074:

Bài 2 Trộn 15 ml H2SO4 0,01M với 25ml NaOH 0,004M a) tính nồng độ gốc nồng độ ban đầu của H2SO4, NaOH b) cho biết thành phần giới hạn của hỗn hợp thu được bạn phải hiẻu đc tpgh là j da chu H2SO4+2NaOH ->… C ban dau …A B … PHẢN ÚNG X 2X TPGH A-X B-2X BAN THAY NHƯNG SỐ LIỆU VÀO LÀ TINH RA THUI

cảm ơn bạn!