Các chuyên ngành KĨ THUẬT HÓA HỌC của trường đại học Bách Khoa Hà Nội

Vừa học cả một buổi về Khoa CÔNG NGHỆ HÓA HỌC . Nên mình xin giới thiệu đến các bạn các chuyên ngành cụ thể của Ngành KĨ THUẬT HÓA HỌC Các chuyên ngành kĩ thuật hóa học: Kĩ thuật hóa học gồm 10 chuyên ngành nhỏ sau:

• Hữu cơ - hóa dầu Cơ hội làm cho tổng công ty dầu khí, công ty gas, xăng dầu, công ty chế biến dầu khí Dung Quất,…
  • Polyme - composite Cơ hội làm cho nhà máy nhựa,…
  • Điện hóa và bảo vệ kim loại Cơ hội làm cho các nhà máy tráng men, chống dính, cách điện, chống gỉ,…
  • Vật liệu silicat các nhà máy sản xuất thủy tinh, gốm , gạch men,…
  • Các chất vô cơ các nhà máy sản xuất phân bón, bột giặt,…
  • Hóa lí nắm vững cơ sở lý thuyết của các ngành công nghệ hóa học, các phương pháp nghiên cứu thực nghiệm và tính toán lý thuyết, truyền thống và hiện đại. Kỹ sư điều hành và quản lý tại các cơ sở sản xuất và các phòng thí nghiệm trung tâm của các nhà máy, công ty … Cán bộ nghiên cứu tại các trung tâm khoa học công nghệ, viện nghiên cứu. Giảng dạy các ngành công nghệ hóa học ở các trường đại học, cao đẳng. Chuyên gia tư vấn kỹ thuật trong các đơn vị kinh doanh thiết bị, hóa chất; các cơ quan giám định, kiểm tra; các cơ quan xuất nhập khẩu, …
  • Quá trình thiết bị Sau khi tốt nghiệp, SV chuyên ngành Quá trình - Thiết bị công nghệ Hoá và Thực phẩm có thể làm việc có hiệu quả ở các viện nghiên cứu, các trường đại học và các nhà máy, cơ sở sản xuất trong nhiều lĩnh vực như sản xuất chế biến hoá chất, lọc hoá dầu, công nghiệp thực phẩm, xử lý môi trường …
  • Xenluloza và giấy Nhà máy Giấy và chế biến gỗ.
  • Hóa dược và hóa chất bảo vệ thực vât nhà máy sản xuất thuốc trừ sâu, thuốc bảo vệ thực vật,…
  • Máy và thiết bị hóa chất - dầu khí Nhà máy chế tạo thiết bị sản xuất các hóa chất và dầu khí Xin mọi người đóng góp thêm cho hoàn chỉnh .

bạn đang học ở bk ah. Bạn đã làm đến đồ án môn học quy trình và thiết bị chưa. cho mình hỏi chút.mình đang làm mà mắc vài chỗ ko biết làm thế nào nữa. Nếu được bạn mail cho mình về mainhoveak5@yahoo.com cho mình nhé.thanks

hê đồ án hóa công có cả trăm chỗ có thể mắc bạn hỏi thế thì… ngang vơi không hỏi!

bạn binhminh_amap ah o trường bạn co chuyên ngành về nhựa hok mjh đang học ngành nay ở tp hcm bạn tư vấn với nếu có diều kiện thì ra trường bạn liên thông đại học cug được dấy chứ

hôm nay mơi đọc lại cái thớt này chả biết bạn cần nữa ko? có tại trường bách khoa hà nội ko có chuyên ngành nhựa bạn à,nhưng cũng có nhiều phân nghanh bổ trợ lên nếu học ở đó bạn vẫn có thể làm tốt về nhựa.