Cách học môn Hóa ?

em thích hóa nhưng học hóa thấy khó chọn trường quá!! đi y thì thấy gê gê:021: nên thi KT thì tốt hơn:24h_125:

• Học Kinh tế đâu có gì liên quan đến Hóa. Em mới lớp 10 thì còn nhiều thời gian để chọn trường mà, nó còn tùy thuộc nhiều yếu tố lắm, đôi khi " trường chọn mình chứ mình không chọn trường"!
  • Hóa học có rất là nhiều ngành mà, có thể học Khoa học tự nhiên, Bách khoa và cả Dược nữa ( Học Dược sẽ được tiếp cận Hóa rất nhiều, hơn cả Y nữa vì đó là môn trọng tâm mà ) ^^

Vài lời thế thôi, còn bản thân em phải tự tìm hiểu thật kĩ rồi quyết định !

mình thấy chả có sao cả thích thì cứ làm vậy thôi, có người làm thơ rèn ,thích đọc sách mà thành bác học, có người vừa đan len vừa tập viết văn rồi thành nhà văn lớn đâu có sao, cả đời du mục trôi lổi như hemingway rồi đưa cái chất bụi ấy vào văn thành lổi tiếng bạn thích hóa thì cứ học cứ đam mê, thích thi kinh tế thì cư thi nhưng kiên thức hóa học bạn học được cũng không vô bổ đâu.

Cố lên các bạn! hãy định hướng và lựa chon cho mình một con đường ngay bây giờ và suy nghĩ mình sẽ làm gì để đi theo con đường đó, tuy nhiên trên con đường mình lựa chọn đương nhiên ít nhiều phải có thất bại, thất bại cũng có sức mạnh của nó, thất bại là cầu nối đến bờ thành công, không ai giúp được mình khi mà chính mình ko biết mình muốn gì.

:24h_048:Thất bại mà ko rút kinh nghiệm cũng như số 0, sau mỗi thất bại phải biết đi lên tử đó

việc chọn trường phù hợp với sở thích và khả năng của bạn ý.bây giờ còn sớm để quyết định vì còn nhiều thay đổi trong suy nghĩ khi bạn lớn hơn.hiện tại cứ xác định khối thi thôi chú tâm học tốt là ổn rồi.ôm nhiều thứ quả là mệt

vậy đa số mấy anh chị ở đây đều học KHTN hay Bách Khoa ah!:24h_019: vui vậy hihi:cuoimim (

:bepdi(Mình đang học 12, nhưng lại đang học dốt môn Hóa,

không sao đâu anh!!! có môn giỏi môn dỡ mà!!:24h_001: ủa nhưng em thấy anh đâu có dỡ hóa đâu??:24h_091:

không có tự tin gì cả không bít thì hỏi có hỏi mới giỏi^^.đừng lúc nào cũng nói mình dốt nghe nhụt chí quá.cố gắng tiến lên chứ

em đồng ý!! :24h_001:

Nguyên văn bởi N.M Hoàng Phúc View Post Vậy cho hỏi, VLý với Hóa thì môn nào dễ hơn?

câu hỏi này theo mình nghỉ thì nó cũng giống như một bài toán khó. vidu nhé! khi bạn gặp bài hóa với bài lý thì bạn bắt tay vào làm bài nào trước? khi làm xong 2 bài đó thì bạn nắm được bản chất của bài nào? và bài nào trong 2 bài bạn rút ra được kinh nghiêm lần sau? và bài nào trong 2 bài khi gặp lại, bạn nhớ rằng: àh bài này mình đã làm rùi! khi đó bạn hảy tự nghỉ lại câu hỏi của bạn! theo mình nghỉ thì chẳng có môn nào khó học và cũng chẳng có môn nào dể xơi chỉ cần ta cố gắng thì môn nào chúng ta cũng xơi được cả!!! hjhj

môn hóa này ai say mê mới học được chứ h ở mấy trường giao vien dạy kém quá,chả thích học tí nào hết