Cách làm giấy hết nhăn sau khi bị ướt

Có ai biết cách làm nhue thế nào để giấy sau khi bị ướt hết bị nhăn ko? Help me!:24h_099::24h_062:

có ai biết thì nói giùm nhanh đi, em đi học nhiều lần gặp trời mưa nên nhiều sách bị nhăn hết rồi.mà em nghĩ chắc là không có cách đâu, có thể đưa cái gì đó nặng mà đè lên thì đỡ đi một chút thôi

dùng bàn là???

đc ko bạn? Bàn là á? :010:. Nếu dùng bàn là,thì ???:kham (:kham (. Có ai co’ cách nào nữa ko? ko biết dùng bàn là đc ko nhĩ? thử chăng?

Mình thử dùng bàn là rùi không được đâu. Làm như vậy la nó nhăn cứng đơ lun. Hết cưu chữa !!

vậy phĩa làm sao đây?:24h_061:, Có ai biết ko? help me!!!:010::tantinh (

theo mình thì phơi khô rồi ! Lấy vật nặng đằn lên

Như vậy là đúng đó

mua sách mới ý ! thế là ok

làm như thế thì nói lam gì nữa . Pos bai gì cho có chut ý nghĩa ấy :spam (:spam (:spam (

Mà có ai biết chất j mà khi cho vào giấy làm mềm giấy ra, –> phẳng ra,trở lại trạng thái ban đầu , ko nhĩ? đương nhiên là chất đó ko pư j voi giấy rùi. Có ai biết chất j ko? hay chất j đo’ tương tự như vạy?

Cách này ko biết có được ko :frowning:

Sau khi bị ướt á, cho vào túi bóng rồi cho vào ngăn đá tủ lạnh

Cách này nghe bạn mình mách thế chứ mình ko chưa thử bao giờ

Mọi cách đều không làm cho giấy phẳng như ban đầu đc đâu. Cách tốt nhất là mang ra hiệu phô tô cọp pi

cũng là 1 ý kiến hay . MÀ bạn của bạn đã thử lần nào chưa ???

thì giấy bị nhăn nhúm, muốn giấy ngon thì mang đi phô tô lại thui. :smiley:

Đó mới là vấn đề đặt ra, t tin là có ít nhất 1 người nào đó đã phát minh ra đc phương pháp, tiếc là chúng ta chưa biết. MÀ đi phô tô á?:010::24h_097:? Có lẽ phãi …nhờ chuyên gia, mà là ai chứ nhĩ?

CO DAY! la tui đây!hihi… bạn thử dùng cách xông hơi nứoc vào giấy,rồi sao đó ép ra!có thể tah lên 1 ít hồ tinh bột.ko pu với giấy,nhưng thành công hên xui.tui mới nghĩ ra mà.hihi…còn giải thích vì sao cho hen lần sao nha,tui đánh chiwr lên mệt lắm!

mình hay cho tiền giấy ướt cho vào ngăn đá tủ lạnh. phương pháp này làm khô chậm hơn, nhưng chắc chắn sẽ hết nhăn. Nguyên tắc (mình đoán) là làm giảm tốc độ bay hơi–> nước từ trong ra ngoài không là quá trình quyết định tốc độ –> độ ẩm sẽ đều hơn –> không bị nhăn. Phương pháp này có nhược điểm là siêu chậm @_@ (mất cả ngày )

mấy cái cách đó tui thử hít oài mà có cái nèo hiệu quả đâu… có ai có cách khác hay hơn thí post lên cho mọi người cùng tham khảo ha

hi! mình thấy cách nao cung hay, nhưng hok biết có hiệu quả khong hà.:spam (