Cách làm trắng răng

Ngày nay, có nhiều loại kem đánh răng với các chức năng khác nhau, loại thì thơm miệng, loại trắng răng, loại ngừa sâu răng. Bạn đang mong muốn mình có một hàm răng trắng khỏa, hảy làm một trong 2 cách sau, vừa đơn giản, vừa hiệu quả:

1. Dùng vỏ quýt ( không dùng vỏ cam hay chanh), dùng mặt sau (mặt có chất bột màu trắng), chà lên răng thật kĩ cho đến khi nào lớp mùn tăắng hết thì thay miếng khác. Có thể dùng vỏ của 1 quà là bạn đã có 1 hàm răng tăắng

2. Dùng hỗn hợp muối + chanh, sau đó lấy bàn chải đánh răng dúng vào hỗn hợp trên sau đó đánh răng. Sau 2 ngày răng bạn sẽ trắng và chắc. Khi đánh bạn sẽ thấy rất hôi đó là các mảng bám mà kem đánh răng thường không chà sạch được

ngậm chút H2O2 cũng tốt,trắng cả hàm mà 0 cần động tay động chân ^^

trời!!.. ngậm oxi già hở :|:|… lỡ nuốt có mà sùi bọt mép xong chết lun áh anh ơi !! 5% thôi đã tẩy được tóc người rồi… Cũng có nghe nói khoảng 3% và nếu không bổ sung BẤT KÌ các hoá chất đã ổn định nào khác thì mới có thể súc miệng… Lỡ súc mà uống phải thì toi luôn =.= !!! vào wiki xem đi anh trai !!

Oxi già vẫn được dùng để xúc miệng, làm trắng răng , triệt trùng , góp phần trị sâu răng nữa…tuy nhiên là 1 cốc nước lọc thì chỉ nhỏ vài giọt oxi già vào thôi, chứ ko phải đổ cả lọ vào mồm đâu. :24h_061:

Còn các cách trên làm trắng răng trên thì nói chung là không hiệu quả ngay được đâu, chỉ dành cho những ai kiên trì 1 chút. Trăng răng hay xỉn màu 1 phần là do gen, do bản chất men răng, do hồi bé uống nhiều thuốc quá nên bị hỏng men răng…Tốt nhất là nên mua kem đánh răng gì ở nước ngoài ấy ( ko nhớ tên ) hơn 500K thì phải chuyên làm trắng răng và trị xỉn răng do hút thuốc Hoặc đi thẩm mỹ răng đảm bảo trắng ởn đến bất nhờ. :))

thành phần chính của nước súc miệng là gì ? H2O2 ?!

Tôi nghĩ rằng những cách tôi gợi ý ở đây phần nào giúp các bạn làm sạch hơn thôi. Quan trọng là các bạn ăn uống đủ chất, đánh răng và giữ vệ sinh tốt thì không có vấn đề gì cả.

hay day thankkkkkkkkkkkkkkkkk nha:dantoc (

chúa mới bik

thử sẽ biết! mà nên thử ko đây ta?:bepdi(:023::24h_070:

Tớ nghĩ là men răng trắng hay ko >50% dc quyết định do di truyền cả rồi:023:

ai có phương pháp giải nhanh hóa học hay bày mình với cảm ơn nhìu:nghimat : :nghimat (

sao đâu mà lo có lần vô tình ngậm oxi già vào miệng mà răng ko trắng hơn gì hết ( có lẽ sợ wa’ nhổ ngay ) mà xong súc miệng lại ko sao cả

em đã thử sử dụng phương thuốc pha chế trên và sau 4 tháng không có tác dụng gì. Thôi quay lại xài litering

răng trắng hay không là do men răng và cách giữ gìn vệ sinh thôi. nếu ai có kinh phí đâu từ thì cũng giải quyết đuọc vấn đề, nhưng mình nghĩ chỉ có người mẫu mới nthees thôi, chỉ cần bạn về sinh răng miệng đúng cách và sạch sẻ thì ok

nhiều thứ nước súc miệng chứa thành phần chính là acid boric,một chất dễ điều chế từ natri tetraborat và H2SO4,ngoài ra còn có thêm NaCl,NaF,methyl salicylate,ai cần làm nước súc miệng rẻ tiền cứ trộn acid boric và NaCl là ok ^^,nếu muốn thơm thì thêm vào methyl salicylate(điều chế từ aspirin,metanol và NaHSO4) ^^

Kem đánh răng làm từ cây lô hội của mỹ?Cái này kiêm luôn chữa ho với họng hiếc các thứ.

có cách nào điều chế đơn giản không vậy

ui trời, sao mà nghịch dại thế không biết, õi già thường dùng để sát trùng vết thương thoi, chưc ngậm lỡ nuốt vào là tổn thương dạ dày, nặng thì viêm loét hành tá tràng, muốn ngồi sau nải chuối sớm hả

trắng răng thì có nước đi tới nha sĩ là tốt nhất !

cách này hay đấu cho mình hỏi các cụ nhuộm răng bằng ăn trầu có làm trắng được không:24h_060: