cần tìm giúp 1 loại mực đặc biệt

xin giúp em tìm 1 loại mực bình thường ko nhìn thấy nhưng khi gặp nước sẽ hiện lên. cảm ơn nhiu`:012::012::012::012::012::012:

Hi, Ý tưởng là: Mực bình thường pha bằng dung môi hữu cơ, sau đó cho thêm 1 ít silicagel và muối cobalt (II). Hỗn hợp này không tan trong dung môi trên nên khi viết có thể làm nghẽn mực. Thân!

thank bạn ! nhưng cho mình hỏi có loại mực nào(hay loại chất gì) mà khi viết ra ko thấy màu , chỉ khi gặp nước nó mới hiện lên ko??? chân thành cám ơn bạn

em không biết nhiều lắm nhưng theo ý em thì ta nên dùng các loại mực có khả năng phản ứng với các muối của Ca2+ và Mg2+ tạo ra kết tủa khác với màu của giấy như vậy có thể nhìn được (không biết có đung không???):vanxin(:vanxin(:vanxin(:vanxin(:vanxin(:vanxin(:vanxin(:vanxin(:vanxin(:vanxin(

tôi biết cách đấy nhưng chỉ hơ tờ giấy trên lửa thì nó hiện ra bạn có thể lấy 1 cái tăm nhúng vào nước chanh(nhớ là chanh vừa vắt nhá) rồi viết lên trên 1 tờ giấy trắng khi nào cần thì hơ lên lửa là chữ hiện ra

cái này có ban hòi 2 năm về trước rùi~tóm lại nước tranh do tác dụng của acid,có thể dùng h2so4 loãng!

hình như anh tù long thích xoắn em thì phải nhỉ 2 năm trước thì kệ 2 năm trước liên quan gì đến ank

tại anh sợ em ko biết nên nói vậy thôi!~chứ a nào dám xoắn em đâu! định rũ em đi ăn kem nữa nè!

có gặp dc nhau đâu mà đi mà nhà anh ở đâu

cái này thì bạn lấy phenoltalein để làm mực. lúc khô nó ko màu. lúc bạn nhúng vào bột giặt( dd kềm loãng) nó lên màu hồng. còn nước lã tớ chịu. nhưng tớ nghĩ rằng có thể làm được nếu ta có 1 chất ko màu ở ph khác 7 và khi ở ph bằng 7 thì chuyển màu :24h_064::24h_064::24h_064::24h_064::24h_064::24h_064:

Chuc 2 người một đêm vui vẽ và… gặp ma:3::thandie ( byeeeee
TB: còn có cách dùng bột để làm mựt vô hình nữa đó Cần gì pmmmmmm tui heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee:24h_064:

mình nghĩ acidbeo có thẻ dùng thu

cho các dụng với kiềm hả.cũng giống như acid thôi! tôi nghĩ nên dung hồ tin bột an toàn hơn,tạo với iot hihih…

mình chỉ là ma mới không dám nói nhiều chỉ biết dựa cột mà nghe

www.trochoivui.com: Hơn 6511 trò chơi vui nhộn, hấp dẫn