Canh lề trang sach pdf

CHÀO MỌI NGƯỜI! em có cuốn sách này (.pdf) muốn in ra để xem, nhưng khổ nổi in khổ A4 thì nó chiếm diện tích trang giấy quá nhỏ gây lãng phí giấy, và ốn kém tiền in. em có convert thành .doc để định dang lại, nhưng kêt` quá là mất hình ảnh, các công thức hóa học và nhảy dòng tùm lum. Bác nào có phương pháp nào có thể canh lề trang giấy lại thì chia sẽ cho em với. cám ơn nhiều

Hi, Lúc bật cửa sổ print của pdf (mình dùng foxit, nhưng acrobat cũng tương tự), có function chỉnh trang pdf thể hiện trên A4. Trường hợp của [b]trathanh[/b] nếu cuốn sách định dạng nhỏ hơn nhiều so với khổ A4 thì có thể chỉnh lên (tầm 120% chẳng hạn).

Luôn nhớ khi print chỉnh property “page scaling” –> “fit to paper”

Một cách khác, nếu khổ chữ không quá nhỏ, có thể chỉnh % xuống và set 2 pages pdf trên một trang A4.

Anyway, khi print thì quan tâm đến font size, nếu ok thì hai bên lề có thừa một chút cũng rất hữu ích, cho việc take note chẳng hạn. :24h_124:

Học thì phải đầu tư thôi, miễn sao hiệu quả nhất, mình lúc học ĐH cũng print một trời :24h_082:, đưa vào đầu xong đem đốt, chẳng thấy tốn kém gì cả :24h_056:

cám ơn bác nhiều