Cho em hỏi có thể mua KNO3 ở đâu ạ

:tutin ( em đang cần mua KNO3 để làm 1 số thí nghiệm các anh chỉ chỗ cho em cái nghen :tutin (

Bạn vui lòng đọc lại nội qui box này!

Phải có tên địa phương đính kèm ở tên topic. VD: HCM-bán hoá chất các loại ; HCM-bán dụng cụ các loại … Những topic ko kèm theo tên địa phương sẽ bị close, và sau 24h sẽ bị delete ! Các nick vi phạm sẽ bị ban tuỳ theo mức độ kiến nghị của mod lên admin !

Nếu ở các TP lớn như TP.HCM, HN thì bạn ra các khu bán hoá chất, còn ở tỉnh thì ra cửa hàng sách thiết bị trường học, hỏi mua hoá chất dùng thí nghiệm. Thân

Dạ xin cảm ơn anh ạ.Vì em cũng mới vào Diễn đàn được 1 ngày nên chưa hiểu rõ lắm Anh à em ở Quảng Trị thì có thể tìm những cửa hàng như vậy ở đâu anh Anh chỉ dùm em cái nha

Nếu tìm không ra cửa hàng hóa chất bán KNO3 ở Quảng Trị, em có thể hỏi mua ở mấy cửa hàng hóa nông bán phân bón vô cơ. Em hỏi xin cũng được, khỏi phải mua. KNO3 cũng được dùng làm thuốc nổ và một số tổ chức khủng bổ nhập lượng lớn phân bón KNO3 cho mục đích này.

Ở Quảng Trị thì mình ko rành, nhưng mình nghĩ có 2 cách có thể mua như thế này: 1 là bạn ra cửa hàng sách thiết bị trường học, 2 là bạn có thể hỏi thầy cô ở trường. Tốt nhất là hỏi các thầy cô ở PTN, họ sẽ chỉ bạn mua ở đâu, giá cả thế nào, chất lượng ra sao, đồng thời có thể tư vấn thêm cho mục đích dùng hoá chất của bạn. Chỉ cần bạn chuẩn bị tâm lý vững vàng để trình bày mục đích của mình. Chúc bạn thành công Thân

Thế em ở Hà Nội thì mua KNO3 với cả Na2CO3 ở đâu anh???