Công nghệ sinh học??

Bạn em tặng em 1 cái hạt giống rất to mua ở hàng lưu niệm , em trồng khoảng 1 tuần thì nó nảy lên và trên cái hạt đó hiện ra chữ " I MISS YOU " hay ghê :quyet (

Em cũng ko giải thích được tại sao? Có bác nào bít về vấn đề này chỉ qua cho em với :nhau (

Ối a, ngộ é, cái hạt đó thiệt là khó hiểu, hay là theo anh nghĩ thì chắc do khi nó nảy thì trùng hợp trên vết nức tạo hình jì jì đó đó giống chữ I MISS YOU è, chứ cái khác thì ko bik lun è

Chữ trên cây đẹp như đánh máy y’ anh a` , lại còn có màu nâu nữa ^ - ^ Em nghĩ là lúc đầu người ta dùng máy móc có đầu kim super nhỏ khắc lên hạt mà ko làm ảnh hưởng đến cây còn màu sắc thì chịu

EM cũng có một quả trứng , kích cỡ khoảng trứng gà thường thui, nhưng nếu ngâm vào trong nước khoảng gần 3,4 ngày gì đóa nó nở ra hình con vịt hay lém, càng ngâm nóa càng to è. Nhwng sau 1 tuần thì ko to thêm chút nào. ^_^!!!

Chữ ấy chỉ xuất hiện trên hạt đậu thôi đúng chứ không (mình cũng mua thử… tặng một lần rồi ^~^). Nếu muốn biết đó là công nghệ sinh học hay xử lý thường, bạn hãy lấy hạt giống đời sau của nó đi gieo. Nếu vẫn tiếp tục có chữ thì đó là công nghệ sinh học, là biến đổi gien. Không thì do người ta đã xử lý, đã ghi sẵn chữ trên vỏ hạt đậu từ trước rồi. Mình thì không nghĩ là công nghệ sinh học đâu. Tốn kém lắm.

e nghĩ là hok phải công nghệ sinh học tại e cũng được tặng và mua rùi. Giá rất rẻ( chỉ 10k ) thui hơn nữa trông đến khi nó chết thj thân cây dài ra thui chớ hok có hạt hay quả ji cả

hi hi chết là do hết dinh dưỡng đấy chứ ! Mình trồng nó trông ngon lành mà :liemkem ( chỉ qua cái đất đi kèm cây hết dinh dưỡng thay đất khác sống tốt :nghimat (

ngon lành thj đến 1 lúc nào đó vẫn chết chứ??? mừ e thấy có hoa, hay hạt hok hả e của chj?

ủa, đất đi kèm với loại hạt giống này là đất gì nhỉ, trông lạ quá ! Nhìn mà ko nghĩ là đất =.=

mjnh nghĩ hình như đó như lè 1 dạng bùn vậy

thế có thử trông nó rùi lấy hạt chưa. Nếu dc thì báo cho mình với nha. YH mrdat_171 cảm ơn nhìu vì đã giúp. mình ở Đà Nẵng có ai có thể cho mình bít chỗ có bán hoá chất ở đây ko nếu dc thì xin cảm ơn

Đất chả phải :mohoi ( , nó là kiểu hỗn hợp trộn sinh học thì đúng hơn dạng từng viên bé tí :matkinh (