Diệt thằng mốc quần áo

Quần áo của mình vào mùa mưa cứ bị mốc:24h_040:.MÌnh đã dùng mọi cách để diệt mà vẫn vô dụng:amoniac,nước gạo,đun nóng với một chất giống như đường .Vậy các bạn có cách nào chắt chắn diệt được không dù là mốc lâu hay mới mốc.Cám ơn các bạn

vậy bạn thử dùng cồn đi, cồn trên 70 độ là chắc chắn mốc chết hết! Với lại bạn nhớ chà rửa và xịt cồn những chổ mốc bám trên tường hay cửa gỗ, tủ… trong nhà, để tránh mốc lây sang quần áo. Phơi đồ cho thật khô rồi hãy gấp vào tủ, tránh ẩm ướt cũng ah5n chế mốc đó bạn.:nguong (

chúng ta khó có thể diệt mốc tận gốc được vì thế ta phải phòng chống trước bằng cách là thường xuyên giặc quần áo của mình mỗi khi mặc đi dâu về nếu bạn thấy không có thời gian thi mỗi lần nhủ vậy bạn chịu khó giũ sơ qua nước một lần và phơi thật khô,để lần sau giặt thì bạn sẽ thấy ít bị mốc hơn đấy CHỐNG KHÔNG BẰNG PHÒNG MÀ

Thuốc tím (KMnO4) rồi xử lý bằng H2C2O4, mọi ng nghĩ sao?

híc híc (spam phát)đại ca ơi cái này cũng là thành phần cơ bản của thuốc tẩy quần áo thôi mà. nhưng tới nay có lẽ cùng chỉ mới có cách này thôi .hì hì

nước chanh với oxi già đó, đem thấm vào bông rồi chấm lên chổ bị mốc đem phơi ra nắng, rồi chấm như vậy mấy lần là hết àh, cái này mình đọc mẹo vặt gia đình nên… hjhj:24h_067:

phèn chua! hay thuốc tẩy Javen!

mình thấy chắc lầ bạn dung amoniac chưa đúng cách Dùng xà phòng giặt sạch. Rồi ngâm khoảng 1 tiếng trong nước ấm có nhỏ vài giọt amoniac. Xả lại bằng nước lã 1 lần nữa. chúc thành công.

1. Nước Giaven( đủ tiền chứ )
  2. Cồn 90 độ ( kô thiếu ) Okie chứ ???

thuốc tẩy trắng áo quần bán đầy ngoài chợ kìa. một chai có 5k à. bạn về đem ngâm khoảng 15’ là okê ngay