Giúp mình với (GCMS) (Đã giải quyết xong)

:welcome (Mặc dù mình đã vệ sinh nguồn tạo ion, thay filament (EI) mới, độ chân không cũng đạt (~1-2*10^-5) nhưng sao mỗi lần tune đầu MS thì kết quả lại báo nguồn ion bị bẩn, nước trong hệ thống quá cao và EM volt cao gần gấp đôi bình thường… Nói chung là máy kết luận không đạt yêu cầu. Xin anh em chia sẽ kinh ngiệm.

Chào bạn! Sao bạn làm MS mà lại có nước? Mình vẫn chưa hiểu, nước ở đâu ra vậy?

hi bạn Sẵn mình cung cấp cho bạn thông số của mình luôn P khi vanne đóng khoảng 1e-8 vanne mo 1e-7 tất cả đường ống mao quản và trước khi nối với cappilaire đều phải có nhiệt độ khoảng 110 độ C điều kiện của bạn đối với mình cho kết quả như máy báo là hết sức bình thường Việc bạn cần làm là kiểm tra lại 2 cái bơm kiểm tra rò rỉ và nhiệt độ của ống mao quả Thân

Hi, Nếu bạn dẫ kiểm tr tất cả trên rồi, thử kiểm tra nguồn khí của bạn xem có sạch ko?. Các chỗ nối, đường ống dẫn khí, Chúc bạn thành công! Thân,

Tôi thì nghĩ máy của bạn bị leak chỗ nào đó rồi. Cần kiểm tra lại rò rỉ các chỗ nối, đặc biệt injector. Máy bạn thuộc loại nào vậy?

Cám ơn mọi người! Vấn đề GCMS của mình đã giải quyết xong. Vòng O ring bị hở mình phải dùng mồ hôi ở mũi vuốt vòng O ring (hơi dơ :cuoimim () rồi lắp lại, mất một ngày áp suất mới đạt.

hehe, chúc mừng bro, vấn đề được giải quyết là anh em đều rất vui mừng. Mục đích hoạt động của diễn đàn mình cũng chỉ mong như thế thôi Thân