hóa học trong đóng phim

ai giúp em vs em chả nhớ có cái chất j mà gây cháy nhưng không gây bỏng chất này giúp người ta đong phim ý

hình như là dv đóng thế mặc áo chống cháy mà đóng xong cảnh là phục vụ bay vô xịt dập cháy mà

khong phai dau a tai vi co 1 lan truong em lam thi nghiem do rui ma do chat do len 1 cai khan sau do dot lua rat to nhung ma khac ko he bi lam sao tai vi nghe thay giai think rang nhiet do chi chay trong khoang 2C

Hoá học có rất nhiều ứng dụng trong cuộc sống, trong nhiều lĩnh vực, những ứng dụng trong phim như chất cháy, bạn không thể đem vào cuộc sống vì sẽ rất nguy hiểm, trong phim sử dụng được vì có bảo hộ an toàn. Chúc bạn luôn vui!

hình như thí nghiiệm cái khăn không cháy là đốt sau khi khăn đã nhúng ethanol và nước với tỉ lệ 1:1

có thể dùng acetone để đốt lửa không nóng, thí nghiệm này được nhiều người tận dụng để chế fireball. Bạn có thể youtube để search về cách họ làm và biểu diễn.

thật ra thì nên dùng axeton hơn dùng etanol.vi axeton dễ bay hơi hơn.trong thí nghiem vui con có thể đốt tay minh đã nhúng qua nc lanh

Cái này chắc cháy chưa được 1 phút!! :bachma (:bachma (

Có thể dùng P để tạo ngọn lửa lạnh đấy bạn, không biết có dùng đc k? P cháy trong nước tạo ngọn lửa lạnh, không làm cháy diêm, rất thú vị.:020:

ủa a khang ơi P cháy dễ làm bỏng lắm mà seo chơi trên tay đc

Chào bạn khang_chemvn! Bạn có thể vui lòng hướng dẫn mình làm thí nghiệm P cháy trong nước được không? Chân thành cảm ơn bạn. Thân!

Mình đã đọc nó trong ‘Hóa học vui’ bạn ạ! Mình nhớ không nhầm là dùng P trắng cho vào ống nghiệm chứa nước sẽ thấy ngọn lửa trắng xanh trên miệng ống nghiệm.Đầu tiên là nung nóng nước lên khoảng 70 oC và sục O2 vào trong đó, rồi cho P trắng vào đó. Đó là ngọn lửa lạnh, nên khi đưa que diêm trên ngọn lửa thì diêm không cháy. Mình không nhớ rõ lắm về thí nghiệm thú vị này, mong là mình nhớ chính xác. Chúc bạn thành công, thân!

đóng phim mà dùng những hóa chất này thì tốn kém lắm dùng P thì màu ngọn lửa ko giống:nhamhiem

chat mà dễ cháy nhưng không gây bỏng thì không thiếu à. nếu mình cho nó cháy mà mình không đụng vô nó thì đâu việc gì đâu các ban thấy câu trả lời này thế nào

cái này mới đúng nè

Có hai dạng thù hình Photpho trắng và Photpho đỏ tuy nhiên có vẻ hơi độc đó - các bạn cần cẩn trọng khi làm việc với P