hoá nhuộm

ai có tài liệu về hoá nhuộm cho mình xin dc ko, mình đang rất cần mà. Nhũng tài liệu gì liên quan đến ngành hoá hũu cơ và ngành hoá nhuộm thì cho mình xin và có thể download về dc nha, mình xin cảm ơn nhiều a … …

Trùi ui, rất cần, bất cứ cái gì cũng được sao !? :sacsua ( Vậy thì đơn giản vô cùng, vào Lacviet gõ chữ hóa hữu cơ –> organic chemistry, vào google search quá trùi tài liệu. Còn muốn sách thì trong diễn đàn không thiếu, đã có nhiều anh chị share các database sách đầy ra rồi.

Tương tự với hóa nhuộm: dye chemistry (không biết mình gõ đúng không, nhưng chắc bác chuyên rồi nên biết nhỉ !)

Và với những thông tin bạn cần quá chung chung như thế, mình nghĩ nên nhờ tới google trước, rồi hãy vào diễn đàn nhờ ! :kham (

Chào bạn !

Mình cũng có 1 ít kinh nghiệm về ngành hóa nhuộm, có thể cung cấp cho bạn 1 số địa chỉ nhưng trước tiên bạn phải cho mình 1 số thông tin: 1/ Bạn cần để làm gì? Bạn là SV hay đang làm ở Nhà máy nhuộm? Cần thực hiện đề tài hay cần cho công việc? 2/ Ngành nhuộm về chuyên ngành cũng có rất nhiều điểm khác biệt: VD nhuộm sợi cotton khác sợi Polyester… Thân chào

Toi la sinh vien moi ra truong, dang thuc tap tai mot cong ty Det may. Các bạn có thể giúp tôi tìm một số tài liệu về lĩnh vực nhuộm vải cotton, poly và quy trình washed hàng hóa hay khong? Thanks a lot

ai có ebook hay sách hay trang web nào nói chi tiết về phẩm nhuộm azo? thi post lên dùm mình nha ! mình cũng đang tìm về phần này? muốn phong phú thêm thôi mà ! khi nào làm xong mình sẽ post lên hóa ứng dụng về các sản phẩm từ dầu mỏ. cang nhanh cang tốt nha !!! thân