Hoc hoa' bang` tieng' Anh !

Em đang ở Hà Nội. Hiện em cần tìm 1 nơi học hóa bằng tiếng anh ( THPT) - luyện thi du học. Mọi người có ai biết thì chỉ cho em với Cảm ơn nhìu :ngu9 (

Anh ơi " mixture" có nghĩa là hỗn hợp à :liemkem ( , em tra từ nhưng nghĩa trong đó ko rõ , hỏi lại cho chắc?

mixture: sự pha trộn, hỗn hợp !

Anh ơi cụm từ " properties of matter " dịch là : " những đặc tính của vật chất " à :cuoi (

Dịch giúp em cụm từ " The behavior of Gases " :ngu9 (

Bạn có thể xem tài liệu này để hiểu thêm. Nhưng lần sau đừng nói như thế. Có lẽ mọi người trên diễn đàn chưa có điều kiện để tìm hiểu thôi.

Cho em hỏi " molarity" có phải là C% ko à :tutin (

Bo có thể xem ở một số cái sau nhưng phần tài liệu này không dược hay lắm

Cho em hỏi học sinh cấp II và III bên Mỹ thì học theo giáo trình nào :mohoi ( ? Hiện em đang xem cuốn " Chemistry_ Addison -Wesley" thấy trong đó rất nhìu phần giống SGK bên nước mình đó :sep (…

Chớ BO nghiên cứu giáo trình bên Mỹ làm gì thế. Nó giống giáo trình của mình rồi thi học của mình cho dễ hiểu chi. Mà có lẽ nó học thì có lẽ chi tiết hơn thôi có điều kiện về các phương tiện dạy và học hơn.

Có ai bít thi học bổng bên NUS thì cần thi những môn nào hok? :hocbong (

Bạn ở Hà Nội thì điều kiện học rất thuận lợi, bạn chịu khó tìm kiếm thêm thông tin sẽ có nơi học phù hợp với nhu cầu. Trước hết bạn có thể tìm kiếm trên Internet và hỏi thêm các thầy cô dạy Hoá ở trường mình, trường chuyên và trường Đại học.

Chả có cách nào học từ chuyên ngành tốt hơn bằng cách siêng đọc tài liệu tiếng nước ngoài, đồng thời làm một trong các việc quan trọng sau

1. Mua ngay một cuốn từ điển anh việt, hoặc sử dụng LacViet trên máy cũng được (phần anh thì khoái Oxford hơn ^^)
  2. Tham gia ngay một lớp anh văn hàn lâm kiểu như TOEFL hay IELTS nếu có điều kiện

Chúc học tốt :smiley:

Đi NTU hay NUS ko yêu cầu TOEFL hay IELTS,nó chỉ bắt mình thi theo cái entrance của nó thôi,hóa có nhiều ngành,có thể vào các trang web của NTU và NUS tìm hiểu,nó sẽ chỉ rõ ngành nào thi môn nào,Hóa thường thi kèm Lý và Toán.Nếu ở Hn thì nên đăng ký học các trung tâm luyện thji A-Level như RV.

Ngoài RV ra thì còn chỗ nào học luyện thi ko anh? Vì ở RV thu học phí đắt wé mà lại ko dạy môn Hóa ( do ko có học sinh nào học : :chabit ( ) :nhau (

Thực ra cũng còn nhưng anh cũng ko rõ,thấy bọn bạn toàn học RV,RV đắt là đúng rồi,bạn anh học Toán,Lý,Anh có tầm ~11 triệu =)),bây h là 14 triệu rồi hay sao đó.Hóa nó ko dạy được,chứ ko phải ko có hs để dạy,nếu ko học chuyên hóa thì coi như die vs bài entrance của nó :)).Em nên tìm cuốn ôn A-level của step by step mà làm là ổn,trên mạng cũng có đề sample cảu nó đấy.

Chịu khó xin các anh chị đi trước là có,thực ra Toán Lý Hóa đều có sách ôn cả,em phải tìm được ng` nào đi trước mà hỏi.

:mohoi ( Cho em hỏi " matter" và " substance" đều là danh từ chỉ chất , vật chất , thế chúng có khác nhau ko hay chỉ là một :nguong ( Giúp em nhé vì em mới học mà :chaomung

Theo mình nghĩ thì “matter” và “substance” có đôi chút khác nhau. “Matter” là để chỉ vật chất nói chung chung còn “substance” là để chỉ những vật có liên quan đến hoá học, cũng có nghĩa là khi nói về chất tham gia pư và chất sp, thường chỉ dùng “substance” thui. Bạn có cần cuốn từ điển Anh- Việt nào hoá học ko dzậy ?

Đối với nus thì sv đại học không cần thi UEE, chỉ cần nộp đểm tốt nghiệp, TOEFL/IELTS… còn ntu thì hs hay sv đều phải thi uee.