Hỏi về cách download trong rapidshre

hi chào cả nhà. mình thấy các bạn upload sách trong trang rapidshare nhưng mình không thể truy cặp vào đó để load tài liệu về được, các bạn nào chỉ mình cách load tài liệu nhé. thanks in advance

Anh mần theo các bước sau nhé: 1/ Click vào chữ “free” ở fía dưới trang 2/ Chờ thời gian đếm ngược xong (nếu có) thì điền code của rapidshare cung cấp (có khi không cần code) và download

Good luck!

Việc tải tài liệu từ các host phổ biến như rapidshare, mega, v.v. chỉ thực hiện được khi số IP ấn định cho Việt Nam chưa được sử dụng hết vào thời điểm bạn tiến hành download. Nếu không được ngay lúc đó vì đã quá tải, bạn có thể thử lại sau đó một thời gian và chỉ việc làm theo hướng dẫn của trang rapidshare (nhập code, chọn host, save file) thì cuối cùng bạn sẽ tải được tài liệu về.

Hiện nay có rất nhiều diễn đàn về tin học cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh. Nếu các bạn cần những gì thuần túy về tin học, có thể tự google sẽ tìm ngay được lời giải đáp trong vài giây.

Dưới đây một số hướng dẫn đề tải tài liệu trên mạng từ rapidshare.

Theo nambt VINASOFTS "Đây là bài post của nick1337 bên diễn đàn cheatunit tui xin mạn phép repost lại đây cho bà con cùng tham khảo.Nguyên văn: 100% working, the only drawback is that you MUST use Mozilla Firefox. For me it makes no difference, as this is my primary browser - but for you IE users you’re gonna have to just download Firefox for this. Trích bài pót của bạn nick1337 bên cheatunit: The reason why you MUST use Firefox is that if you use IE, you’ll be BOMBARDED with pop-ups and wont be able to do anything.

Instructions:

• Go to the site • Click on a server • Paste the Rapidshare link in the box • Click ‘Download File’ • Choose the server with the least amount of bandwidth in use, most likely the bottom one. • Type in the code in the available box • Once the server has finished downloading (don’t worry, It’s quick), click the file and YOU will download it. The speeds I got were good and I’m in Australia, so for everyone else it should be good too.

Keep doing that everytime you have a string of Rapidshare files to download. Quick and easy, hardly any pop-ups with Firefox. This could be temporary remember, so don’t wait! và đây là link Server 1: http://rapidpass.file-hub.com/ Tóm tắt : Các bạn vô link ở trên chọn 1 server sau đó copy và dán link down file từ rapidshare vào ô link sau đó nhấn download. Nhập mã kiểm tra vào. Có nhìêu lúc server bận và bạn cứ chọn server khác đừng đợi nó."

Theo designer 75 VINASOFTS: "Các bạn hãy vào trang http://www.dimonius.ru, đây là trang web bằng tiếng Nga, bạn nào không biết tiếng Nga có thể click vào online transtator để chuyển sang tiếng Anh, các bạn download Universal Share Downloader về máy hoặc các bạn có thể tìm trên web sau đó install to computer.

Để download từ Rapidshare và những site khác, các bạn copy đường link đến Rapidshare rồi paste vào mục URL trên Universal Share Downloader rồi click nút play trên thanh công cụ, nhập số file code kiểm tra của Rapidshare (chương trình sẽ tự tìm cho bạn số code đó, khi chương trình tìm thấy số code sẽ tự nổi lên trên màn hình các bạn chỉ việc nhập vào) nhập code xong US download sẽ tự tải file từ Rapidshare về cho bạn.

Chương trình hộ trợ resume từ server, hỗ trợ tải nhiều file nhưng theo tuần tự file một, hết file này sẽ tự động chuyển sang file kế tiếp.

Mình đã thử down từ Rapid rồi, kết quả thành công nhưng speed hơi chậm."

Hoặc trong link sau: http://aevn.fr/topic/cac-thu-thuat-va-phan-mem-giup-download-file-tu-rapidshare-t41/