Hỏi về máy đo pH MP220 của Mettler Toledo

Mình đang muốn thực hiện phản ứng chuẩn độ OH_K bằng PP chuẩn độ diện thế. Trong phòng của mình có máy đo pH/mV/oC mã MP220 của Metter toledo. Mình thấy máy có chế độ đo E (mV). không biết có dùng để chuẩn dộ OH-K dc ko. Bạn nào biết chỉ giùm với.

Mình cũng dùng máy để đo pH thui. Chuẩn độ thì dùng máy chẩn độ điện thế chứ.

Chào bạn Tôi chưa hiểu ý bạn khi dùng máy pH thực hiện phản ứng chuẩn độ “OH_K”??? Máy pH thực ra là máy đo thế nên việc do pH thực ra là phép đo thế tạo ra do ion hydrogen. Máy pH dùng để đo trực tiếp hoạt độ ion H+ qua hệ điện cực gồm 1 chỉ thị là điện cực thủy tinh đáp ứng với sự thay đổi hoạt độ ion hydrogen và 1 điện cực so sánh là điện cực Calomel hay Ag/AgCl/HCl. Ngoài ra người ta cũng dùng máy pH trong chuẩn độ xác định nồng độ H+ hay OH-. Nếu tôi hiểu không sai thì bạn muốn dùng máy pH để chuẩn độ dung dịch chứa ion OH-. Trong trường hợp này bạn vẫn có thể thang pH hay chuyển sang thang đo thế tức là thang mV đều đuợc. Thân ái

Oài, vừa hì hục gõ xong 1 câu trả lời cho bạn, post lên bị đơ luôn nên mất hết. Thôi lúc nào có thời gian gõ lại để trả lời câu hỏi này của bạn vậy!