Hỏi về phần mềm đánh máy chất hữu cơ và dụng cụ thí nghiệm.

Bọn tớ đang phải làm báo cáo thí nghiệm hóa hữu cơ, phải đánh máy công thức cả chất hữu cơ và vô cơ + hình vẽ các dụng cụ thí nghiệm.Có bạn nào có phần mêm dùng được trong trường hợp này thì giới thiệu cho mình, nếu có cả hướng dẫn sử dụng thì tốt.Cảm ơn nhiều.

Nếu không có tiền hoặc muốn an tòan cho máy ( không nhiễm virrus/troijan từ phần mềm ăn cắp bản quyền), bạn có thể sử dụng công cụ Drawing của MS Word để lập thư viện cho chính bạn các cụm công thức , mũi tên phản ứng, công thức không gian, nhóm chức…rồi dán vào toolbox ( măc định không nền, không khung). Khi cần dùng, mở ra copy-paste rồi group -thế là xong.

Uhm.Cảm ơn bạn.Mình mới dùng Chem Sketch thấy khá tốt.:smiley:

Tặng bạn cái thư viện công thức cấu tạo với hơn 7000 chất nè. Bạn chỉ cần copy và dán vào MS Word. [Hide]http://www.4shared.com/account/file/WOApSJy1/Thu-vien_CTCT_Hop-chat-Huu-co.html[/Hide]

thank nhiều nha, vẽ may cái cong thức này mất cả buổi trời thank kia lịa

anh trai ơi cho em hỏi cái trò coppy của anh coppy như thế nào mà em cp k được thế :tinh (:03:

Muốn copy hình vẽ, bạn có thể dùng 2 cách sau:

• Cách 1: Dùng phím PrintScreen (tức PrtSc) sau đó Paste vào Paint, lựa chọn kích thước thích hợp để copy ra word.

• Cách 2: Dùng phần mềm chụp ảnh chuyên dụng , bạn có thể download theo links sau: [hide]My Files