khí gây cười

thế có khí nào gây khóc ko hả mấy bạn?

ôi ng nào trúng cái này mà cười toe toét suốt ngày ng ta tưởng điên :010:

[RIGHT]SMARTLIPO MPX Jewish Dating Services[/RIGHT]

có morphin đó bạn… :slight_smile: mình biết mỗi thứ đó thôi

ai mà dính phải cái này thì có mà cười toét miệng hi hi

mà sao *** mà khiếp thế

cách tranh thuoc me thj em ko bit. con dieu che thuoc me thj:014:

Clorổm CHCl3 là 1 loại *** được dùng phổ biến, trong công nghiệp người ta điều chế bằng phản ứng giữa metan và clo ở nhiệt độ 400 - 500 độ C. Tuy nhiên mình có tìm cho bạn 1 cách đơn giản hơn đây, cách này dùng toàn là những hóa chất dễ tìm.

Điều chế cloroform là rất nguy hiểm, em nên suy nghĩ kĩ trước khi làm nhé, đừng dại gì mà hít phải hơi của nó ! ================================================== ========

Hóa chất cần mua: Một chai thuốc tẩy một chai acetone Và thật nhiều nước đá ( cái này rất quan trọng nhé)

Cho thuốc tẩy vào cốc

Sau đó cho thật nhiều đá vào để làm lạnh thuốc tẩy trong 5 phút, đừng tiết kiệm nhé, đá có vai trò kiểm soát sự tăng nhiệt độ khi phản ứng diễn ra.

Cho từ từ acetone vào theo tỉ lệ 50 thuốc tẩy: 1 acetone, cẩn thận kẻo nhiệt độ tăng cao, nhớ thường xuyên cho thêm đá nhé.

Phản ứng sẽ từ từ xảy ra, cloroform ko tan nên sẽ từ từ lắng xuống, thoạt đầu bạn sẽ thấy dung dịch bị đục đi, đó là do cloroform đang dc tạo thành. màu vàng của thuốc tẩy sẽ nhạt dần.

Để yên dung dịch trong vòng 1 giờ để cloroform lắng xuống đáy cốc, nếu nó ko lắng hết, bạn dùng đũa khuấy đều dung dịch. Điều này là ko cần thiết lắm nếu bạn điều chế 1 lượng lớn.

Dùng 1 cái phễu chiết để thu cloroform, ko nên dùng ống nhỏ giọt hút ra, sẽ rất nguy hiểm !

================================== Chú ý: Luôn đậy kín lọ đựng cloroform không đựng trong bình kim loại hoặc bình nhựa Không để quá lâu, cloroform có thể tự phân hủy tạo ra khí phosgen COCl2 rất độc KHông bao giờ hít hơi của nó nhé ! CẦN THẬN KHI DÙNG NHÉ

có cách này để điều chế N2O em cũng hem bít có dúng hem nữa

2NH4NO3 (t0 > 200C) => 2N2O + O2 + 2H2O

NH4NO3 chính là đạm 2 lá (1 loại phân bón hóa học thông dụng) Theo lý thuyết thì có thể điều chế N2O theo cách trên nhưng khi thực nghiệm thì do nhiều lý do mà sản phẩm có thể ko có N2O. Với 1 chiếc nhiệt kế + đèn cồn + 1 ít NH4NO3 (đạm 2 lá) + tính cẩn thận bạn có thể tạo ra được 1 loại khí tuyệt vời.

các bn để mình hít thử xem nó như thế nào nhé nếu tớ sông sẽ quay trở lại diễn đàn hihi