lò nung điện trở

Mình đang làm đồ án chuyên ngành về lò nung điện trở bàn nào có các thông số kỹ thuật về lò nung điện trở, cách tính toán đặc điểm, và lý thuyết về lò nung này cho minh xin. Mình xin cảm ơn

bạn hỏi thế này thì bó tay luôn , trắc bạn làm thì cũng biết nhiều vô kể sao mà có thể trả lời hết được : 1, đặc điểm . biến điện thành nhiệt trong vùng thể tích nhỏ dựa vào hai nguyen lý là định luật cảm ứng điện của FARADAY, định luật JOULE-LENCE và các hệ quả về hồ quang điện, điện môi, plazma 2, vật liệu chế tạo dây dẫn điện trở - phụ thuộc vào vùng nhiệt mong muốn hình dạng điện trở bạn cần.nói chung có thể phân loại theo dạng hợp kim và phi kim của chúng . đôi chút mình biết mong giúp được bạn . nếu cần các bạn có thể trao đổi thêm nhé, mình sẽ cố trong khả năng có thể.

Chào bạn! Bạn làm đồ án lò nung điện trở, những thông số kỹ thuật, tính toán đặc điểm, những vấn đề này bạn có thể tra cứu từ những đố án trước, bây giờ thì internet rất phát triển , bạn có thể vào các forum liên quan để tìm hiểu thêm. chuc bạn thành công.