Mất của trên forum

Một lần mất trộm trên forum, khách hàng thân thuộc, át min làm việc cứ lơ mơ, gà gật loay quoay tìm bài đã mất thống kê bài còn lại. Nhìn thấy cả rum lúi cúi chạy tới chạy lui

Tưởng là sắp bị sau, có tiệc à, ai dè forum bị mất trộm.

Bao kẻ viếng cái Rum này cũng có triệu chứng ấy. Từ những bác lão làng cho đến kẻ đầu xanh.

Mới đêm qua gần vẫn hoạt động ngon lành- bài tấp nập- tiền phù du. Thế mà sáng ra nó đã mất toi.

Nó mất rồi cái rum của tôi Cái rum nho nhỏ mới ra đời Mới hôm qua vẫn ì xèo vào post Vốn liếng dụm dành khoảng vài trăm Chỉ có 1 đêm mất sạch rồi

Một loạt status của các nhân vật chuyên vào rum than khóc tiếc thưong. Ai cũng như mất đi 1 cái gì đó thân thiết.

Tui cũng giống như Yugi, tiếc lắm vì nhiều bài bị mất, rồi nhiều bạn bị del. Nhưng thôi, cố xây dựng lại vậy. Các bài mình soạn, đều dịch rồi đánh trực tiếp lên diễn đàn chứ không backup ở đâu cả. Vì vậy tổn thất có thể nói là “nặng nề”. Lần đầu tiên, mình cảm giác bị mất đồ mà thiệt hại không ước lượng được!

[b]Mất trộm mất trộm,.Bớ ơơooooo nguoi ta có trộm

Mới hôm qua còn sờ sờ 153 bài post, giờ chỉ còn 146 bài thôi, một số bài bị mất trắng,

Át Min ơi xem lại cái, hay là tối ngũ nguoi ta vô cại cửa forum cỡm mất bài rồi. Xem lại cái nào? [/b]

úi úi, bác Yugi coi lại cái, chứ BM kiểm kê kĩ lắm mà, ngày nào cũng backup cả !!! Bài của BM ko thấy mất mát gì ! Mà mấy hôm nay BM ko del bài mô cả ! Bác aqhl với nguyencyperchem có động thủ ko vậy ạ !!! Nếu ko tất cả thì phải hỏi đến bác quanph thôi !!! hehehe, truy như vậy mệt chết được ! Yugi xem tổn thất có nặng ko nhé !!! :tuongquan

hehehe, vừa mới post xong là nhận được thư của bác aqhl, thầy Quân mới del một số bài spam, BM thông báo cho anh em khắp chốn biết nhé !!! Đừng hoảng hốt ! chuyện đâu còn có đó mà !!! :dracula (

Mình đã dọn dẹp sạch sẽ các bài spam (các bài cám ơn, các bài khiêu khích, các bài ko có ý nghĩa, nói cho có nói…) ở các khu vực Ban Quản trị, Giải trí & thư giãn, Ngoại ngữ & du học, box Hóa lý, thùng rác. Các box đã có mod và khu vực Tài nguyên chemvn các thành viên BQT khác dọn dẹp nhé.

Ông Yugi này làm dữ quá. Bài chất lượng mãi mãi không bao giờ bị del đâu. Thanks aqhl nghen. Làm việc dọn dẹp chắc cực lắm hả?

Thank to aqhl đã nhín nhiều thơi gian, diệt bài và quyết định bỏ những bài không mang ý nghĩa học thuật Nhưng Yugi có một ý sau:

Đối với những bài mang tính chất cảm ơn, bài kích lệ tinh thần thì Mod và Admin nên để lại. Giả tỷ như B-M có công sưu tầm, chia sẽ với anh em trên diễn đàn bài báo hay, một cuốn sách hay, hay một công trình khoa học nào đó mà viewer cứ lẵng lặng vô đao về sau đó lặng ra đi mà không nói lời cảm tạ hay ko có chút gì đó với nguoi chia sẽ là không hay lắm. Mặc dù là lời cảm ơn suông-ảo không mang tính học thuật, đôi lúc giả nhưng nó kích lệ tinh thần chia sẽ thông tin, tài liệu của các thành viên với nhau. Mod và Admin xóa hết lời cảm ơn thì ko hay lắm đâu. Nên xem xét lại

Ông Yugi này làm dữ quá. Bài chất lượng mãi mãi không bao giờ bị del đâu…

Vừa rồi mất trộm 1 lần, bây giờ mất nữa thì phải báo công an chứ mà lị.

Những bài cảm ơn có đầu tư 1 chút thì mình để lại, còn những bài cám ơn qua loa cho có thì mình del hết. Mình thiết nghĩ những người lên diễn đàn viết bài hay share tài liệu, đều là do yêu thích của họ. Thường để viết 1 bài hay tốn rất nhiều thời gian, nên người nhận khi cảm ơn cũng phải trao chuốt một chút.

PS. Mình đã giải quyết nốt phần còn lại của forum. Chỉ còn các box do các mod phụ trách thôi. Các mod mau mau chỉnh đốn box mình phụ trách nhé, sắp tới sinh nhật chemvn rùi mà.:nhau (:quyet (

Mình thiết nghĩ những người lên diễn đàn viết bài hay share tài liệu, đều là do yêu thích của họ. Thường để viết 1 bài hay tốn rất nhiều thời gian, nên người nhận khi cảm ơn cũng phải trao chuốt một chút

Bác có thể nhẹ tay chút được hông, thấy tốc độ bác Del kinh quá,theo cá nhân atbu đành rằng ấy là spam, hay cảm ơn nhưng người post bài khi nhận lời “động viên” thì như thêm “lửa” ấy, atbu cũng tán thành với Yugi! Chia sẽ tài liệu, hay kinh nghiệm không chỉ là sở thik mà còn tinh thần muốn học hỏi và nhận những đóng góp của anh em giúp người post thêm năng lượng rùi mới tìm hiểu thêm và post tiếp :liemkem ( …Nên dù ấy chỉ là 1 lời thanks nhonhỏ nhưng nhìu ý nghĩa (nếu nhìu quá thì các mod có thể Del ). :liduc ( :bepdi( :bepdi( Còn cái “thùng rác” thì vẫn là thùng rác, thế mới hay. Để anh em còn có chổ “xả” nữa chứ, chứ ai lại mang cái “thùng rác” ra làm chổ test cái forum… :cuoi ( :cuoi ( Chào!

Nếu như vậy thì Pó tay luôn, những câu đại loại như là : “Thank ban share tai lieu”, or la "cam on rat nhieu, tai lieu hay lam " thi là nhuung lời cảm ơn rồi, Tui nghĩ chac là duoc rồi…

Thật ra Tui bảo luu ý để lại những lời cảm ơn là gì: Thể hiện lịch sự giữa những nguoi giup và nguoi đuoc giúp, nếu share tài liệu, nhờ load giúp mà chẳng có lời cảm ơn, chẳng có lời gì đáp trả thì chẳng hay chút nào.