Một số câu hỏi

cau1 giải thich cho em về hoat động của điên cưc thủy tinh câu2 cấu tạo của thiêt bị chuận độ ampe em chư rõ có phải thé của catot phụ thuôc vào mât độ dòng ko câu3 NO3- có bị khử ở catot ko cho rang qua the H2 rat lon :hutthuoc( giup nhe :suytu (

do quá thế của H2 rất lớn nên H2O kô bị đp do đó NO3- bị đp

o hay ban chang hieu gi ve qa the ca chunh vi qa the H2 rat lon tren catot nen su khu H2O la khó khan chu qa the o catot la qa the am co mà

reference:

câu2 cấu tạo của thiêt bị chuận độ ampe em chư rõ có phải thé của catot phụ thuôc vào mât độ dòng ko câu3 NO3- có bị khử ở catot ko cho rang qua the H2 rat lon :hutthuoc( giup nhe :suytu (

reference file (show below) (normal password) ! download: Loading...

I hope u can download it ! regard !

hi bommer_champion !

• file reference mình gửi là tiếng việt !

• wikipedia là một thư viện bách khoa toàn thư, chỉ nêu vấn đề ở cấp độ định nghĩa rất căn bản, với những câu chữ nói chung “rất hiền” đối với trình độ anh văn ko cần cao !!! Bản thân mình tiếng anh ko phải thế mạnh như đọc trên wiki cũng cảm thấy rất thoải mái !!!

• Hầu như muốn kiến thức tăng nhanh, nên tập đọc tiếng anh, và tìm tư liệu mở rộng trên google, yahoo … ko nên quá dựa vào sách tiếng việt, chỉ xem nó như người bạn “có thì tốt, ko có cũng ko phải ko tốt” !

Mình chỉ có khả năng tìm tài liệu tiếng anh, trang web tiếng anh, các tiếng khác bó tay ! :d !

thân !

Hình như sách Thực tập Hóa lý của Khoa Hóa ĐHKHTN TpHCM có nói về điện cực thủy tinh thì phải!!! Cuốn sách này trình bày khá đầy đủ về lý thuyết và cấu tao. Bạn tìm thử xem!!!

ôhay thế anh có thể trả lòi giup em NO3- có thể bị khu ở catot ko nếu có thì thế là bao nhiêu??? em mói chỉ thấy nó bị khử về NH4+ thôi nhưng ko biết thế =bao nhiêu thân

anh BM thân tượng của em theo anh thì spin e có quết định nang lượng e hay ko

reference file (show below) (normal password) ! download: Loading...

link bị die rồi ai có post lại cho mình down về tham khảo cái thank :vanxin( thân

chào các bạn,mình đang theo chuyên ngành điện hoá và bắt đầu yêu thích chuyên ngành này. Mình cũng bắt đầu đọc các sách cơ bản lại để ôn lại kiến thức nền tảng nhưng mình thấy các sách tiếng việt chưa có sách nào viết cơ bản, nền tảng rõ ràng thấy lan man quá, có thể mình chưa biết được các cuốn sách hay. Nhờ các bạn chỉ cho biết các sách cơ bản về điện hoá bằng tiếng việt hoặc tiếng anh giùm. Cảm ơn các bạn, chúc các bạn một ngày vui :slight_smile:

Nếu bạn học ĐHKHTN Tp.HCM thì có lẽ bạn đã từng bít qua quyển điện hóa của cô Trần Thị Ngọc Lan ?! Theo mình, quyển này rất phù hợp với yêu cầu của bạn bi giờ.

Mình có 1 quyển = tiếng Anh. Gửi bạn tham khảo. Chúc học tốt nhé! Thân!

[hide]http://ifile.it/wgmkzbf[/hide]

Về sách Điện hóa đã xuất bản thì ngoài các giáo trình và sách của các thầy cô ĐH KHTN, ĐH BK TpHCM và ĐH Cần thơ biên soạn mà các bạn có thể dễ dàng tìm thấy tại quầy Giáo trình và nhà sách thì các bạn có thể tìm đọc thêm

• Hai cuốn sách đều có tên Điện hóa học, một là của thầy Nguyễn Văn Tuế (tập 4 in trong bộ giáo trình Hóa lý gồm 4 tập của NXB Giáo dục 1999), một của thầy Trịnh Xuân Sén do NXB ĐHQG HN xuất bản năm 2002. Hai cuốn sách này đều viết rất căn bản, rõ ràng, dễ hiểu.

• Đi sâu hơn thì có cuốn Điện hóa lý thuyết của thầy Trương Ngọc Liên NXB KHTKT năm 1999, tuy còn sơ khai nhưng giúp ích rất nhiều cho người học Điện hóa.

• Ngoài ra còn có 2 cuốn là Ăn mòn Điện hóa cũng của thầy Nguyễn Văn Tuế, cuốn Ăn mòn và bảo vệ Kim loại do cô Phan Lương Cầm viết chung với tác giả Hà Lan Schultze (NXB ĐHBK HN 1985).

• Có một cuốn giáo trình của ĐH Đà nẵng được giới thiệu tại đây http://www.ebook.edu.vn/?page=1.1&view=342

• Ngoài ra lĩnh vực sôi nổi nhất của Điện hóa ở Việt Nam là Mạ điện thì có rất nhiều sách. Các tác giả khi viết luôn trình bày một phần căn bản của lý thuyết điện hóa rồi mới đi sâu vào ứng dụng trong mạ điện.

• tương tự các bạn có thể tìm trong các tài liệu về Phân tích Điện hóa.

Về sách tiếng Anh thì rất nhiều sách tuy nhiên cuốn sách theo mình (cá nhân) được đánh giá cao nhất về tính đầy đủ, rõ ràng là cuốn Electrochemical Methods: Fundamentals and Applications của Allen J. Bard và Larry R. Faulkner, xuất bản lần thứ hai năm 2001 bởi NXB Wiley.

Quyển Electrochemical Methods : Fundamentals and Applications by Allen J. Bard, Larry R. Faulkner ở link dưới đây :chaomung

Link download: [hide]Loading...

http://rapidshare.com/files/107964733/emfa.rar.html[/hide]