Quang khắc trong nanotechnology

:24h_125:Em đang làm seminar về đề tài quang khắc trong nano,co ai bít chỉ dùm em với,em làm về quang khắc khô,rồi qui trình rửa ảnh,của than nano lỏng,ứng dụng làm vật liệu che.em sắp nộp bài rồi ai bít cứu em vơi! cám ơn nhiu nhiu

bạn tìm mua sách vật lý với công nghệ hiện đại. minh khong nhớ tên tác giả, nhưng trong đó có khá chi tiết về quang khắc nano. minh cũng làm đề tài về công nghệ nano, nhưng khó wa1 minh bỏ rùi. chúc bạn vui

Tôi có bài viết chi tiết về đề tài này. Tôi sẽ chuyển cho bạn với một điều kiện là sau 1 tuần khi hoàn tất seminar, bạn sẽ post nội dung seminar của bạn lên diễn đàn chứ? Bạn có đồng ý không?

Ngoài ra, trong quá trình bạn làm bài luận này, tôi sẽ giúp bạn những thuật từ mà bạn cảm thấy không hiểu để tìm hiểu.

Thân,

ôi! em rất vui vi được sự hõ trợ ah!em cũng hỉu sơ sơ về quang khắc rồi,nhưng vì báo cáo nên em muốn kiểm tra lại xem mình hỉu đúng chưa đã.Chứ em làm file poweroint xong rồi.đề tài của em là quang khắc plasma trên màng than nano lỏng rồi xử lý nhiệt để thành vật liệu che.mà em ko hỉu chỗ rửa ảnh lắm.Nên em hoàn thành xong bài sẽ post để xin góp ý lại liền ạ!:welcome (

Hic, đọc bài này mình không hiểu thuật ngữ “Quang khắc” là gì, ai có thể giải thích giúp được ko? Cảm ơn nhiều nhiều.

Quang khắc tiếng anh là Lithography. Bạn dựa theo từ khóa này để tìm trên mạng nhưng bài giới thiệu nhé Bạn đọc thêm topic này của chemvn http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=5599

Thân