Sắc kí lỏng

Các bạn có thể giúp mình tìm hiểu phương pháp xác định glucozo bằng phương pháp sắc kí lỏng ? Thanks:012::012::012:

Hi bạn!! mình có phương pháp xác định các loại carbohydrate của hãng agilent đây nếu bạn muốn phân tích đường thì bạn phải có detector RID (refractive index detector) hoặc detector mới ELSD (cái này ở VN cũng chưa có) và quan trọng mẫu thật của bạn là mẫu gì (từ trái cây hay thực phẩm) thì phải có quy trình chuẩn bị mẫu thích hợp! Chúc bạn thành công nhé!:nhau (:nhau (:nhau (:nhau (:nhau (:nhau (:nhau (

Chao Ban,

Theo minh duoc biet thi phan tich Carbohydrate bang sac ky ion cho do nhay cao nhon nhieu so voi dung HPLC.

Neu ban chuyen dung de phan tich Carbohydrate thi ban nen dung he sac ky ion voi dau do ECD ( voi dien cuc Au ).

Cai nay thi minh duoc biet hang Dionex la so mot.

Than Chao

TYLN

Mình cũng đang dùng sắc ký ion của thằng Dionex, Detector: ED, kết quả ổn định và tốt. Quan trọng là nếu mua full option thì chỉ việc lấy mẫu sau đó ngồi chơi rồi in KQ, ko mất thời gian trông nó, thời gian đó để đi chơi, :D.

Chao cac ban,

Theo minh biet thi dau do ELSD dung cho phan tich duong da duoc dung o Viet Nam nhieu roi. Co the la chi Agilent chua co nen ban khong biet day thoi. Ve viec dung sac ky ion de phan tich carbonhydrat la nhat roi. Nghe noi Dionex la hang san xuat sac ky ion hang dau the gioi