Sản xuất bia - đánh giá chất lượng sản phẩm

Các bác ơi có bác nào có tài liệu về "Các tiêu chuẩn kỹ thuật đánh giá độ tinh khiết của bia " cho em với. Em đang rất cần mong các bác giúp cho em với…? bác nao có xin gủi cho em theo địa chỉ mail: “letracanh@gmail.com.vn” em cảm ơn các bác nhiều nhé thank’s:24h_049:

Bạn nên chú ý chính tả. Thân

Tài liệu mình chịu nhưng mong bạn chú ý những cái có thể ảnh hưởng tới chất lượng của bia.

• Thứ nhất nguồn nước bạn dùng đã được loại bỏ các ion làm cứng nước chưa?
  • Thứ hai thiết bị làm lạnh có tốt ko
  • Cuối cùng là thời gian bạn ủ có đạt ko ?

Các cơ sở nhỏ thường cho bia ủ ít thời gian tuy là nhanh nhưng như vậy lượng aldehit ko được tách hết gây đau đầu và ko đảm bảo chất lượng.

cảm ơn các bác nhiều nhé…! em hiêu rồi…? à vây em có thể ánh giá hàm lượng các chất trong bia theo tiêu chuân nao? và cần lưu ý những gì khi xác định hàm lượng các chất trong bia?

Bác đang đi học hay là đi làm rùi vậy?Bác có thể mượn reference book để tra cứu!

mình đang đi học, ban có thể cho mình biết mươn giao trình dó ở dâu không cản ơn nhé…?

Nếu lên men ở nhiệt độ quá cao sẽ xảy ra hiện tượng hỏng men, sẽ làm đục. vị dắng không đủ do lượng hoa huplo quá ít . chất lượng malt không đat(it gặp vì nhập khẩu mà), thời gian làm lạnh và để cho nấm men páht triển không chuẩn , thiết bị lọc bã chưa làm việc tốt , bạn lênnhớ ở đây có lọc thô và lọc tinh thựcgia quá trình lọc tinh còn đóng vai chò điều nhiệt hic cái này mình không nhớ rõ năm . còn nữa nươc dùng phải được lọc các chất làm cừng cũng như ion có hại cho sức khoẻ , cuối cùng là thanh chùng nói là vậy nhưng uống bia hơi tốt phết vì nó lơi tiêu hoá hơn bia chai nhiều bản thân trong bia đã có một số acid và este để tạo mùi thơm lên hạn sử dụng cũng rất lên quan tâm , thêmnhé hàm lưong h2s có được loại tốt không nếu ko vị bia hưoi bị ẹ. mình chỉ biết có thể thôi hê!