Sơn trên gỗ

:24h_057:Phòng mình được phân công RD Sơn trên gỗ -Mình không có nhiều kiến thức mảng này lắm.Nếu Anh chị nào có kiến thức xin post bài. -Mình mong nhận được ý kiến giúp đỡ (kinh nghiệm,kiến thức) -Nếu có tài liệu cho thể cho mình photo để đọc thêm -Xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ,để mình có thêm kiến thức

Câu hỏi quá chung chung !

Trước tiên, bạn có thể cho biết cụ thể là bạn đang làm cái gì về mảng nào của sơn trên gỗ?

Bạn có thể tìm đọc thêm tài liệu " Organic Coatings Technology" của Henry ( Mc Graw Hill 1975) tại thư viện Khoa Học ở đường Lý Tự Trọng Q1. Trong đó có đề cập chi tiết về sơn gỗ, kể cả sơn alkyd, epoxy trên kim loại.

Thân,

Em đã dơnload được cuốn sách anh giới thiệu rồi.Rất hay …cảm ơn anh đã giới thiệu 1 cuốn sách hay trước tiên em làm sơn trên gỗ là :NC và AC,dầu bóng 1K,2K Mình thấy trang web này có mấy cuốn sách hay.Nếu ai có sách(file)thì giúp mình.Thanks http://www.chipsbooks.com/slipaint.htm

Xin cho hỏi có anh chị nào biến kiến thức về mảng “Sơn nước cho gổ” như NC và Ac ? -Xin post bài để em có thêm kiến thức

Vụ này nhà BÁc học Nông dân: Nguyễn Văn Thanh đã làm từ năm 2004