Thảo luận về cách học hóa trong thời đại mới!!

Đầu tiên xin mời các bạn ghé thăm:

Trong đó có ý kiến: Em nên xem lại việc học bồi dưỡng của em. Nếu chương trình hóa em đang học dạy cho em biết bản chất của môn hóa học … bản chất của một bài toán hóa học, một phản ứng hóa học chứ ko đi sâu vào dạy cách giải hóa theo kiểu thuần toán … thì anh khuyên em nên học, học nhiều vô … sẽ rất có lợi cho sau này.

Còn nếu c trình hóa dạy e theo kiểu máy móc … giải bài tập theo từng dạng, chia ra các trường hợp thì thôi … Anh nhìn cũng nản và chắc em nhìn cũng nản Bạn có đồng ý không, nêu ví dụ thiết thực để thấy rõ điều đó. Cám ơn các ý kiến đóng góp của các bạn.

ý kiến này cũng đúng nhưng I ko đồng ý cho lắm. Hóa là ngành khoa học thực nghiệm, giả sử sau này có làm nghề liên quan tới nó thì chủ yếu là thí nghiệm mà có chứ lí thuyết thì đúng là nản thiệt, nhưng U mới bắt đầu vào cấp 3 thì nên học típ (I cũng đang học nè) bởi vì lúc lớp 8 thì c trình học bồi cũng tới lớp 11 rùi, nếu như cấp 3 học típ thì c trình sẽ lên Đại học nên sau này rất có lợi, mình đang còn nhỏ nên chủ yếu là làm BT nhìu, khi dạy giáo viên sẽ chia dạng ra để mình sễ hiểu nên U đừng lo, cứ đi học típ, với khả năng thông minh Hóa sẵn có, chắc chắn U sẽ giải BT nâng cao rất nhanh mà vẫn có thể relax được. Với lại trang web này rất có ít cho U trong việc học hỏi kinh nghiệm cũng như kĩ năng.