Thiết lập quy trình phân tích cho 1 mẫu?

Chào mọi người có ai chuẩn bị thi pt2 như tôi ko? Sắp thi rồi đề Thầy Winter năm nào cũng cho câu thiết lập quy trình phân tích cho 1 mẫu mình chưa biết cách thiết lập nó ra sao ai biết chí mình với. Để mình lấy VD cụ thể mà thầy đã cho thi là: Cần định hàm lượng acid acetic trong acid acetic hạng kỹ thuật có hàm lượng 45-50%.Hãy thiết lập quy trình phân tích cho mẫu acid kỹ thuật trên biết acid acetic có pka=4,75 ,tỷ trọng của đ acid này xấp xỉ 1 .Hãy chọn dụng cụ (cân,cỡ bủet,pipet,…)cho phép phân tích .cho klượng CH3COOH =60,053.
Ai giúp mình với cảm ơn nhiều nhé.:021_002:

bạn muốn thiết lập 1quy trình chuẩn độ thì mở cuốn thực tập hóa pt ra những bài đầu là 1 quy trinh chuẩn độ đó rồi cứ dựa theo( kô có y chang ) mà làm vậy là có thể được rồi

Cuốn đó là cuốn nào thế ,mình thực tập lâu rồi hình nhu cuốn đó mới thay đổi .Giờ ko biết làm sao :frowning:

Cuốn sách cần tham khảo là “huớng dẫn thực hành phân tích định luợng” của PGS. TS Cù Thành Long. Cuốn này lâu nay không thay đổi gì về nội dung, toilaai tìm lại mà đọc. Thân ái

mấy câu hỏi lý thuyết và bài tập phân tích - Diễn đàn Thế Giới Hoá Học. bạn vô đây xem còn nhiều bài mình post lên. Mấy bài tương tự như bạn yêu cầu, ráng tìm nha