tỉ lệ sắt trong hoa quả

làm sao tính tỉ lệ Fe trong hoa quả (theo tiêu chuẩn Việt Nam)? Mình lên mạng tìn nhưng toàn là lý thuyết ,không có tài liệu chỉ cách tính cụ thể Mong các bạn giúp mình

Quả thực là bây giờ mình mới nghe có thể tính được tỉ lệ Fe (KHÔNG BIẾT LÀ TỈ LỆ GÌ ???) trong hoa quả mà không phải đi phân tích định lượng nó. Bạn có thể cho đường link mà bạn đọc đi có thể mọi người có cách gì đó giúp. :ot (

gấp gap’ quá nên mình ko đọc kỹ:Cách định lượng Fe trong hoa quả theo TCVN? mình cần tài liệu hay ebook phần lý thuyet thôi

Theo mình biết thì không có quy định hàm lượng sắt trong hoa quả, rau xanh thì phải (vì mình tìm và hỏi nhiều người mà chưa thấy 1 ai trả lời cả) người ta chỉ đánh giá mức độ thâm nhập hàng ngày của sắt vào cơ thể người (cái này thì thấy nhiều) khái quát là người ta thống kê người dân vùng đó ăn chủ yếu là gì và bao nhiêu, sau đó phân tích sắt tổng số của những loại thức ăn đó, từ đó đánh giá xem vi lượng sắt được đưa vào người có đảm bảo hay khộng Một số nghiên cứu còn đánh giá cả sắt hữu hiệu nữa đó là sắt ở dạng hữu cơ thì được hấp thụ vào cơ thể tốt hơn là vô cơ chẳng hạn, rồi trong rau, quả thì hữu hiệu hơn thit… ví dụ thế. Hy vọng có thể giúp cho bạn.