tính chất của Cu 2+

ví dụ Cu -> CuCl kiểu j ạ chỉ đc 1 pt thui

Heo ah,mình làm thế này nè Cu+O2+HCl->CuCl2++H2O bản chất là Cu+O2->CuO thân Angel ko bít có sai ko.mọi ng coi rùi sửa giùm:ot (:ot (:cool (

Sao lại là Cu–>CuCl,chủ đề là “tính chất của Cu2+” cơ mà Bạn heocon nên post chủ đề phù hợp với nội dung nhé

Nếu muốn Cu–>CuCl2 thì chỉ cần cho Cu + Cl2(to), không cần rắc rối như vậy đâu bạn angel ạ

he he!!!e quên mất

xin lỗi nhé chắc tại đánh nhầm phải là tính chất của Cu 1 +, nhưng Cl2 mà + kim loại thì nó ra hóa trị cao nhất chứ thành CuCl2 cơ. các bạn xem lại đi nha, nếu thể thì ko phải hỏi hihi ko bjt cách nào từ Cu ra CuCl nên mới phải hỏi chứ. thanks

tui lam the nay co dung ko Cu(dư)+HCl +O2->CuCl+H2O Do Cu+O2+HCl->CuCl2+H2O Cu + CuCL2->2CUCL(kt)

nhung CuCl de phan huy lam CuCl+HCl+O2->CuCl2 liền nên phải cho Cu dư

chỉ thấy Cu + O2 + HCL ra CuCl2 thui, chưa bao jo thấy ra CuCl, à hay là oxi thiếu nhỉ , ko bjt nữa cơ, nên mới fai hỏi chứ

khi cho Cu dư thì CuCl2-> CuCl hết

Mình ghi là từ Cu–>CuCl2 thì cộng Cl2(to) mà đâu có đề cập đến tạo ra Cu1+ Muốn từ Cu –> CuCl thì cộng với HgCl2 P.t HgCl2 + Cu—>CuCl + Hg Ngoài ra CuCl được hình thành bằng cách sử lí axit ascorbic(vitamin C) với CuCl2 Bạn có thể xem thêm thông tin ở đây http://en.wikipedia.org/wiki/Copper(I)_chloride

nếu cộng thế ra CuCl hay CuCL2 Làm cách e có đúng ko???

theo e nếu Cu+HgCl2->CuCl2+Hg chứ???

Cu + CuCl2 –> CuCl theo như cách bạn angel là đúng Bạn angel cũng nên xem đường link mình gửi , mình lấy tài liệu ở đấy