Ứng dụng của pp GC trong thuốc bảo vệ thực vật

Các bạn nào có TCVN hay qui trình phân tích thuốc BVTV thì cho mình xin với…Thanks tất cả mọi người nha! :24h_052:

bạn cần phân tích thuốc bảo vệ thực vật nào ? tên gọi, mẫu thuộc dạng nào (dư lượng hay đa lượng), mình có thời gian làm bên lĩnh vực này. có gì mail cho mình

Em vẫn còn học lý thuyết chưa được thực hành phân tích sắc ký nên kiến thức bây giờ đang có sao thấy nó mơ hồ quá. Hiện em đang làm một đề tài về ứng dụng chung của phương pháp GC trong thuốc BVTV. Anh có thể cho em một số quy trình nào cũng được. Anh post lên cho tất cả mọi người cùng tham khảo nha. Thanks anh tanlongy2k…

Khoailan 90 nói chung chung quá. bạn cần phân tích nhóm thuốc nào ? hoạt chất gì? hàm lượng trong mẫu bạn dự đoán là bao nhiêu ( để có bước xử lý thích hợp)

Nhóm lân hữu cơ (OPs) trong nho, hợp chất dimethoate, dianizon, metylparathion, fenitrothion va malathion với hàm lượng khoảng 19 đến 12 ppm. thanks!:noel2 (

mình sử dụng tiêu chuẩn Cipac chứ hok sử dụng TCVN theo mình thì GC xài trong thuốc BVTV thì tương đối tốt nhưng ứng dụng chỉ được một vài hoạt chất thôi vì ít có nội chuẩn phù hợp bên mình chỉ sử dụng GC để phân tích các hoạt chất như Hexaconazole, Tricyclazole, Lambda + Chlorpyrifos, profenofos, Buprofezin… cypermethrin, delta methrin, permethrin… bạn cần về phương pháp nào thì mail cho mình còn diazinon thì mình ko làm nhưng nếu có thì là HPLC