Ứng dụng MicroWave trong việc tách tinh dầu

Lâu nay, việc tách tinh dầu chủ yếu được thực hiện bằng cách chưng cất lôi cuốn hơi nước. Phương pháp này khá vất vả cho những người thực hiện đề tài về tinh dầu. Tốn khá nhiều thời gian, công sức, lại kém hiệu quả.

Gần đây, việc ứng dụng lò vi sóng vào tách tinh dầu tỏ ra hiệu quả. thu được những kết quả tốt. 

Do điều kiện về kỹ thuật chỗ của mình còn hơi yếu, nên mình nhờ các bạn, [b]Bạn nào biết về vấn đề "Ứng dụng MicroWave để tách tinh dầu" thì giúp đỡ mình nhe.[/b] 

Cảm ơn các bạn...!!!!!!

Hi ban,

Thuc ra cach lam nay cung khong co gi moi lam dau. Thay vi dung bep dun binh cau de dung nong trong chung cat loi cuon hoi nuoc dung thi nguoi ta dung microwave de dun nong thoi. (khong biet ban nao biet cach khac khong). Nhu vay ban phai co 1 cai microwave duoc thiet ke cho tong hop hoa hoc (dung trong hoa hoc) hoac ban dung microwave thuong sau do sua lai mot chut de dua duoc he thong chung cat sohlex vao. Sau do cung cat nhu binh thuong the la duoc. Hieu suat tch tat nhien cao hon cach dung nong bang bep dun binh cau vi dung son viba co the de danh pha vo te bao cua cay hon nen tinh dau de hoa tan vao dung moi hon.

Minh thay vay thoi, chuc thanh cong, Than ai.

Vâng, cảm ơn bạn.

Tại mình không biết phải cải tiến hệ thống như thế nào? Mình có lò vi sóng MODEL(*EM-G3597) của SANYO. Nếu bạn biết thì có thể hướng dẫn rõ thêm dùm mình nhe.

Thanks!