Viết báo cáo của thực hành hoá

:24h_062: Bài báo cáo thực hành hoá của mình luôn bị chê là dài dòng và thiếu tính khoa học. Các bạn biết cách viết 1 bài báo cáo thật logic thật hoàn chỉnh thì chỉ mình với. Thanks. :24h_073:

Hi,

Vấn đề này, bạn cần có một trao đổi thẳng thắn với người hướng dẫn hoặc giáo viên bộ môn. Nếu không thể vì bạn sợ bị cho điểm xấu ở lần sau hay do cách ăn nói, bạn nên gặp giáo viên chủ nhiệm để trình bày trước. Bạn có thể yêu cầu GVCN buổi làm việc riêng với giáo viên bộ môn này dưới sự có mặt của trưởng bộ môn hoặc giáo viên chủ nhiệm .

Chỉ có bạn và giáo viên bộ môn hiểu bạn hơn ai hết về khả năng viết lách ( chính tả, ngôn ngữ, và tình huống), nên bạn cần phải chủ động hơn.

Chúng tôi chỉ có thể giúp bạn về nguyên tắc giao tiếp trong học tập và đầu mối tiếp xúc.

Chúc bạn sớm cải thiện tình hình.

Thân,

Teppi

bạn chỉ cần nêu hiện tượng thật ngắn gọn là được.rùi sau đó giải thích và viết pt minh họa là được chứ gì.nhớ lưu ý là ko nên kể lể dài dòng wa

kẻ bảng ra viết thứ tự các cột:

1. stt
  2. tên thí nghiệm
  3. nội dung thí nghiệm
  4. hiện tượng
  5. giải thích
  6. viết pt

bạn nên kẻ bảng vào giấy A4 hoặc mở tờ giấy thếp ra kẻ trên 2 mặt . phần giải thích và nội dung thí nghiệm viết ngắn thôi gạch vài đầu dòng là được.

chúc thành công!

Thấy hiện tượng gì thì ghi cái nấy !!

cậu nên tìm những người điểm cao mà học tập! Báo cáo thực hành thì mỗi giáo viên có một yêu cầu riêng, mình phải chấp nhận thôi!

:24h:_076mỗi lần bạn bị cô phê là dài dòng hoặc trình bày không có khoa học lôgic thì bạn phải nhanh chóng nên đề nghị cô giáo giảng giải thêm cho để còn biết cách trình bày theo yêu cầu của cô/bạn đừng có tự mình vì khi đó bạn sẽ không bao giờ có 1 bài hoàn hảo đâu /phải mạnh bạo nên thì mới có kết quả tốt /mình cũng có vài lần nhưn vậy rùi . chúc bạn thành công

hihi chào bạn Bạn có thể dùng thứ tự các phản ứng hoặc nếu dùng thí nghiệm để hiểu rõ tính chất hay phân biệt 2 chất … thì bạn nên dùng bảng để có thể thấy rõ sự # biệt của chúng. Chúc bạn thành Công (“..) S2 (..”) CanIuG

theo minh ban nên vẽ hình minh họa cho các phản ứng