Xin cho em thêm Thông tin về Cuộc thi hóa học hoàng gia Úc

may ban oi , co ai biet ve noi dung thi va nhung thong tin ve giai hoa nay , xin chi minh voi. Truong minh chua lan nao to chuc cai nay ca. Xin may ban ai biet xin giup dum. thanks truoc :liduc (

Giải này tổ chức định kỳ hàng năm vào khoảng tháng 7 . Hình thức thi trắc nghiệm khoảng 40 - 50 câu (không chắc). Có hai loại giải: Nhất nhì ba và giải vàng. Kiến thức nằm trong phạm vi từ lớp 8 - 12. Không ra câu hỏi đánh đố, mục đích chỉ giúp cho sinh viên có tầm nhìn về sự quan trọng của hóa học trong thực tế . http://chem.sci.utsunomiya-u.ac.jp/v4n1/fogliani/fogliani.html http://www.raci.org.au/national/events/nationalchemistryquiz.html

Trường mình có tổ chức giải này cho khối 10 vào 27/7. Bài thi gồm 30 câu trắc nghiệm làm trong 1 giờ. Câu hỏi đòi hỏi suy luận logic đấy. Mình xin trích 1 câu trong đề thi năm ngoái nha!! Trong vỏ trái đất, các nguyên tố hiếm như stronti, ceri, rubidi, niobi và scandi thực tế còn có mặt nhiều hơn các nguyên tố được biết đến nhiều như vàng, bạc, iot, thiếc và chì. 1 trong những lý do thích hợp đối với các nguyên tố được xem như là “hiếm” này là: A. không biết ứng dụng những nguyên tố này B. không giống như những nguyên tố “thông thường”, các nguyên tố “hiếm” khó được khai thác và chế biến C. phần lớn các nguyên tố hiếm chỉ được khám phá sau 1900 D. chúng có những cái tên không quen hoặc không thông thông dụng

Giải Hoá học hoàng gia Úc nghe tiếng thì có vẻ ghê gớm nhưng thực chất thi rất dễ, chỉ cần tỉnh táo suy luận là Ok. bạn không cần mất thời gian ôn tập đâu, Mình từng được giải đặc biệt của kì thi này nhưng theo mình đánh giá thì giải này không thể so với thi Quốc gia hay olympic 30/4.

Uhm, em nghĩ các anh chị nói đúng đóa, chỉ cần bình tĩnh suy luận là ok nhưng cũng ko coi thường đc, tuy đề ko đánh đố nhưng rất dễ làm thí sinh rối lên với nhưng câu A, B, C, D. Em đã bị “dính” 1 lần rùi nè T_T: câu dễ thì sai do ko đọc kĩ đề, người ta nói xếp thứ tự từ lớn đến nhỏ, xớn xác đi xếp từ nhỏ đến lớn mới đau ^^ !!!

Theo em biết thì ai cũng bảo dễ (?!) vì em cũng chưa thi bao giờ (năm ngoái trường em thi nhưng em… lười, tiếc quá, bạn em ai thi cũng đậu mới ác). Năm nay em quyết định thi cho biết nhưng lại bận đúng hôm thi, chán. Mà lệ phí cũng rẻ thì phải, trường em có 10 nghìn thôi? Nếu ko thi cũng lấy tài liệu mấy kì thi trước về xem mở mang đầu óc.

Xin cho hỏi, muốn tham gia giải này thi cần những thủ tục nao?? Xin cảm ơn nhiều

truong cua ban phai dung ra to chuc moi dc

ngày mai tui thi nè, có ai cho tui thử cái đề được ko, cần gấp trong tối nay quá hic hic, hậu tạ cho ai cho tui cái đề :((

Cho em hỏi có anh nào học ở Hà Nội từng tham gia giai? này không? Hình như chỉ có các trường trong Nam mới có hay sao ấy. Ở Hà Nội mà em chẳng nghe nhắc tới bao giờ

hả, cả nước mà, trên toàn thế giới lun, sao ko có Hà Nội, anh chỉ bik có một số trường tham gia nhưng HN là thủ đô sao ko có, khó hiểu

Có ai bít còn có cuộc thi Hóa nào khác kiểu như giải Hóa Hoàng gia UC ko?

oài mà ai có cái đề hoá hoàng gia úc năm nay thì post lên cho mọi người xem qua è

trùi ui,thi hoa quoc gia uc de lam em a con de hon thi hoc ki nua chu yeu la em that tinh tao theo anh thay:de cung co suy luan chut chut,nhin hinh hay doc doan van thui…chu ko nang ve mat ly thuyet nhu viet nam dau…nhung co nhieu cau hoi bo tay day.da so la thu iq thui…hay do anh do nhi…

Em đang học lớp 8 trường trung học cơ sở Trần Văn Ơn Q1, và em đang muốn tham gia cuộc thi hóa học hoàng gia Úc ? Có ai đã từng thi và biết cách tham gia không ? Vì em đã đọc cách tham dự là phải do trường đăng ký nhưng thầy hiệu trưởng của em không biết gì về cuộc thi này ? Xin mọi người cho em lời khuyên và hướng dẫn em :liduc (:liduc (

nhưng em học ở trường Trần Văn Ơn ở Q1 TpHCM, em muốn tham gia nhưng thầy hiệu trưởng nói thầy không biết gì về cuốc thi này, mọi người ơi giúp em với, hãy cho em thêm thông tin

Cái này thi dễ lắm cứ yên tâm mà làm. Nếu thích thì bạn cứ tham gia cho biết. Mình có thi hồi năm lớp 8 và cũng được huy chương vàng ( mà chẳng thấy huy chương đâu) mà phải nộp đến 20 nghìn tiền lệ phí, đến khi vào phòng rồi họ còn bắt nộp thêm 5 nghìn nữa mới tức:24h_029:, thế mà cũng chẳng được thưởng gì cả :liduc (. Đề thi chủ yếu mang tính thực tế, gồm 30 câu trắc nghiệm làm trong 30 phút, do thi lâu rồi nên mình cũng chẳng còn nhớ được câu nào nữa, với lại cái đề ra toàn lặp đi lặp lại của các năm trước:24h_059:, bạn cứ kiếm vài cái đề làm thử kiểu gì cũng trúng.

Hi, Cuộc thi Hóa học Hoàng gia Úc năm nay sẽ được tổ chức vào ngày 30/7/2009. Bài thi gồm 30 câu hỏi trắc nghiệm làm trong 60 phút. Đơn vị tổ chức mọi năm theo mình biết là trường Lê Hồng Phong, 235 Nguyễn Văn Cừ phường 4 quận 5. Bạn đến trường xin gặp cô Trinh tổ trưởng tổ Hóa để bết thêm chi tiết. Bài thi không đòi hỏi tính toán phức tạp chi li như những bài tập ở VN, sẽ có những câu hỏi căn bản về lý thuyết, một số câu áp dụng lý thuyết suy luận, vài câu về thực tế cuộc sống, những thông tin mới cập nhật … Thân!

Theo mình biết thì ở VN chỉ có trường LHP Sài Gòn là có tổ chức cuộc thi này thôi.

Bạn nào biết LQĐ Đà Nẵng có tổ chức không confirm phát nhỉ?

@anh mdlhvn: cuộc thi này bây giờ phổ biến rồi anh à, chỉ cần bất kỳ trường nào có đăng ký là sẽ nhận được đề thi do trường LHP phân phối đến thôi, nói chung là rất nhiều trường chuyên và một số trường không chuyên trên toàn quốc đã tổ chức cuộc thi này. Năm nay là cuối tháng 7 thi rồi đấy!!