áo quần dính gỉ sét

:24h_092: Đúng vậy ạ…dùng chanh rất hiệu quả mà đơn giản…vì mới gần đây…1 chiêc áo sợi trắng tinh của mình cũng bị đính đốm sét khá lớn…áo lại còn mới và đẹp…mình trãi phần áo có vết sét đó lên 1 mãnh vải…và sau đó cứ vài phút lại nặn chanh tươi lên vết sét đó…vừa khô là tiếp tục… lâu lâu thì chà miếng chanh đó lên vết sét…vết sét khá đậm nên mình xử dụng hết 1 trái chanh và sau chừng 3 giờ nặn nước chanh liên tục thì vết sét đã biến mất…mình chỉ cần đem giặt lại…vết sét biến mất hoàn toàn…mừng ghê…

Đã có lần mình bị gỉ sét quần áo do phơi áo trắng trực tiếp lên giây phơi bằng sắt. Mình lấy quả chanh vắt nước vào chỗ bị gỉ sét để qua đêm đến hôm sau giặt lại bằng xà phòng toàn bộ chỗ gỉ sét biến mất. Bạn thử làm đi chắc chắn là hết đấy.:kham (

theo minh di hoi Sức sống mới dc đó

hjhj, bạn có thể dùng nước oxi già áh, thấm bông xong chấm lên chổ đó rùi đem phơi nắng, mấy lần như vậy là hết thui, thử đi nhé

đúng là có thể dùng axit loãng nhưng sau đó phải rắc muối lên. để 12 tiếng rồi xả lại bằng nước, thử đi mình đọc sưu tầm được đấy.^.^.