cyclic voltammetry

Em chưa hiểu về cơ chế đo thế của phương pháp cyclic voltammetry. Anh em nào biết về phương pháp này thảo luận tí nhé.

Hi,

Đây là lĩnh vực electrochemisry, nghiên cứu quá trình chuyển hóa e từ chất này sang chất khác (oxidation-reduction0, quá trình chuyển hóa tạo ra dòng điện, độ lớn của dòng điện sinh ra sẽ cho ta biết thông tin về chất cần đo.

Cyclic Voltammetry là một kỹ thuật phân tích quan trọng được sd trong lĩnh vực electrochemistry.

Lĩnh vực nghiên cứu cần sd kỹ thuật này nhiều nhất là: Battery, Fuel Cell, Capacitor.

Tôi không biết bạn nghiên cứu lĩnh vực nào?

Nếu bạn muốn nghiên cứu về lĩnh vực electrochemistry có thể tìm đọc sách sau: Electrochemical Methods: Fundamentals and Applications. Author Allen J. Bard and Larry R. Faulkner.

Tôi đang nguyên cứu về synthesis polythiophene bằng phương pháp điện hóa, bạn có biết vấn đề này không?

Hi Vua smackdown mình sẽ cho bạn một số thông tin nhé, vì mình cũng đang nghiên cứu polythiophene. Trước hết cái cụm từ method cyclic voltametry dịch chơi ra tiếng việt là phương pháp chu kỳ von-Ampe (dịch nghe cũng hợp lý :hutthuoc( ) Đây là phương pháp dùng để xác định động học và cơ chế quá trình phản ứng trùng hợp điện hóa học conducting polymer (electropolymerization). xác định các giai đoạn phản ứng tùy theo số đỉnh điểm gãy và điểm uống của đường cong tương tác giửa điện thế quét theo hướng anod hay catod để quan sát phổ tương ứng với quá trình phản ứng oxy hóa trên bề mặt điện cực hình thành màng Conducting polymer.

Nguồn sciencedirect