Đề thi Hóa Phân Tích Định Lượng

Điều này là rất tốt đẹp để see.I thực sự muốn loại site.Thanks cho this.Thanks chia sẻ với bạn.

hjx,có ai biết tài liệu mà có nói về bài tập hóa phân tích không,giúp giùm mình đi Ai biết thì giảng giùm mình bài này nha:012: Xác định hàm lượng na2co3 và nahco3 trong dung dịch ,biết rằng lấy 50ml dung dịch nói trên chuẩn độ bằng hcl 0.1000 N nếu dùng pp thì tốn 5,25ml ,dung metyl da cam thì tốn 15,5 ml file phía trên mình coi hem được

thầy dậy ở đâu vậy.tui không dow được nhỉ!!!

Bài Thầy viết rất hay mà sao em download không được Thầy ơi.

Pa về trang 2 dow của bạn NEW_P ấy link chưa die

Chẳng hiễu xao link trên diễn đàn hay die thế . Mọi ngừoi có thời gian xao không post lên mediafile có phải hơn không.

Theo mình thì thế này

Na2CO3 + HCl = NaHCO3+ NaCL (1)

NaHCO3 + HCl = NaCl + CO2 + H2O (2)

Khi dùng pp thì chuẩn hết Na2CO3 phản ứng (1) ==> nNa2CO3 = n HClpp Khi dùng metyl da cam thì chuẩn tổng Na2CO3 và NaHCO3

=> nNaHCO3 = nHCl metyl - 2nHClpp

cac link die het roi thầy ơ, không down được, thầy pát lại dùm em thầy ơi

mình cảm thấy tủi thân quá, đại học đà lạt mình khoa hóa học không có thầy cô nào có khuông mặt có thể tiếp xúc hỏi bài dc.chứ đừng nói trao đổi. hihi nhưng mình đã có chổ này, mình mê phân tích lắm ,nhưng có ai có đường dẩn tới phần bài tập cơ bản cho mình nhé.< vừa làm vừa học ko đến lớp dc nhìu > <25 tuổi sv năm 2> vừa học môn phân tích đầu tiên, chưa giải hết các bài phân tích cơ bản dc< đặc biệt là chuẩn độ > lại dang mún theo 1 đề tài để nghiên cứu tự bây giờ, mọi người giúp em nhiệt tình nhé, gà về web lắm ko biết pót ở đau nửa

Anh bạn viyeuemthoi ơi, anh học hệ VHVL thì quan tâm bài tập cơ bản cũng tốt đấy, nhưng chắc không dễ đâu. Sao anh không định hướng vào thực hành cho dễ hơn, vì anh có thể làm theo sách hướng dẫn hoặc tốt nhất là theo các Tiêu chuẩn Việt Nam đấy. Mà anh đã đi làm (25 tuổi), sao còn ngại khi tiếp xúc với thầy cô nhỉ? (anh dùng từ thật hay “…”) Anh nên đọc thêm links sau nhé: http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?p=70807#post70807 Chúc anh thành công!

Bộ sách khám phá thế giới khoa học