nghề nghiệp cho ai theo hóa học thực phẩm - Viết trong "Thông báo chung"

Hiện nay em đã vào lớp 11 và em đã xác định là sẽ theo ngành hóa học thực phẩm Nhưng em vẫn chưa nắm rõ về ngành này lắm,cụ thể là sau khi hoc xong thì sẽ làm những công việc gì ,tại các công ty nào Hy vọng chemvn sẽ cung cấp cho em thông tin Xin cảm ơn

Chào em, Em đã có định hướng nghề nghiệp từ rất sớm như vậy là rất tốt đó, cố gắng đầu tư ngay ừ bây giờ đi em nhé. Nganh Hoá thực phẩm là ngành sau khi học xong e có thể làm cho ngành thực phẩm, cụ thể là các công ty tập đoàn về các loại bánh kẹo, nước giải khát, rượu bia… nói chung rất nhiều. Công việc cụ thể ở các công ty đó là: Làm bộ phận kiểm tra chất lượng sản phẩm, nghiên cứu và phát triển sản phẩm, bộ phận sản xuất… ngoài ra cũng có thể làm việc bên mảng Sale, tư vấn khách hàng, hỗ trợ kỹ thuật về máy móc trang thiết bị nguyênvật liệu cho ngành thực phẩm. Hơn nữa không phải học hoá Thực phẩm ra sẽ phải làm việc cho các công ty thực phẩm mà còn có thể làm việc trong lĩnh vực Hoá nói chung, Dược phẩm, Sinh học nữa. Chúc em có cái nhìn khái quát về nghề nghiệp tương lai nhé. Thân chào