Nhờ tìm giúp sách(ebook)

Em có nghe nói về sách Hóa của thầy này. Các anh chị nào có thông tin xin share với đàn em ah.

Blue có cuốn sách mà tiger nói đến .Nhưng không biết bây giờ có cần nữa không .

Mèng ơi vậy thiệt cảm ơn anh hết sức, có gì anh gửi giúp em nghen. Tại vì em nghe nói chỉ có mấy khóa trước có còn từ 04 trở đi thì hổng thấy đâu!

Em đang cần tài liêu về tính chất và quy trình trích ly Gelatin(đặc biệt từ da cá tra), anh chị nào có cho em,Thanks.

Quy trình ly trích gelatin từ cá tuyết (cod fish):

Gởi bạn thêm 1 số tài liệu về ly trích trên các loài cá khác: Loading...

pà kon nào có tài liệu về sơn gỗ không?làm ơn giúp tui zới…

Gửi bạn quyển này tham khảo. Hy vọng sẽ hữu ích với bạn. Link download:

[hide]http://ifile.it/8zawydm[/hide]

Mình có add thêm soft đọc file djvu trong phần luôn rồi đấy. Bạn có thể dùng soft này để xem file *.djvu ^^

Nếu bác nào muốn chuyển từ djvu sang pdf thì vào link dưới đây đọc rùi mần theo nhé. Good luck! ^^

http://www.djvu-to-pdf.info/?gclid=CL_71KnriI4CFQKaTAod43DwOg

các huynh ơi, ai có tài liệu gì gì liên quan đến Poly vinyl ancol (PVA) thì up lên cho đệ với,đệ đang rất cần,đệ đã tìm trong goole nhưng không được mấy.Đệ cảm ơn các huynh trước nhé,cảm ơn rất nhiều

Amour tham khảo link này xem sao nhé. Hy vọng sẽ hữu ích với bạn ^.^

Bạn có thể tìm thêm với keyword “Polyvinyl alcohol” Chúc bạn học tốt! Thân ái.

@Nthiep: em đang làm luận văn về tong hợp PVA và chitosan , anh có tài liệu tham khảo gì hok chỉ cho em với , em cám ơn

Poly vinyl ancol có tên viết tắc là: PVR Công nghệ sản xuất & tính chất của PVR bác tìm cuốn : CÔNG NGHỆ SẢN XUẤT POLYME -ĐHBK HN được dịch từ tài liệu của Nga

hình như thunguyen làm việc ở DHBK HN thì phải?mình thây đa phần giáo trình bạn đưa đều ở đây hì hì. tài liệu này thì mình chưa đọc nhưng bài giảng về công nghệ composite của trường thì cũng có nói khá kỹ về cái này nhưng sợ khó cho các bạn vì các bạn ở TPHCM mà.

Nếu bạn ở Sài Gòn thì tìm tài liệu mang tên " Kỹ Thuật sản xuất chất dẻo" - sách của DHBK Tp HCM. Mình sách nhưng không scan được. nếu cần thì mình photo lại gủi bạn phần này sau. Liên lạc qua tin nhắn của forum chemvn nha.

Quy trình khá hay, nhưng có thêm giải thích cụ thể vậy sẽ hay hơn nhiều đó:hutthuoc(

Trình độ anh văn của mình ko đc tốt lắm nên nhờ bạn phiên dịch hết quy trinh dùm mình nha! mình đọc quy trình rồi nhưng ko hiểu chổ NaCl 6:1 và Nước 6:1, lúc đầu mình ngiền xong sau đó khuấy ở 0 độ (3min là ji?) rồi tới lọc 0,5mm là ji? sau đó rửa bằng nước rồi khuấy lại ở 45 độ chi vậy bạn? sau đó mình ly tâm phải ko? mình làm lạnh ở -20 độ chi vậy? liophylisation có nghĩa ji vậy? mình tra tứ điển ko có! bạn làm ơn giải thích dùm mình nhe! cám ơn bạn nhiều.

6;1 là tỷ lệ thôi bạn à . min là viết tắt của minute.lọc là loại muối thôi, khuấy ở 45 đo cũng chỉ nhằm loại bỏ các chất không cần (lưu ý khấy ở đây và nhiệt có tác dụng giống nhau là tăng vận chuyển và bề mặt trao đổi chất).đúng là sau đó ly tâm bạn ạ.làm lạnh ở -20 độ để tách muối và có thể là chất khác nữa bạn. mình cũng không biết nghĩa của từ liophylisation bạn à nhưng nhìn từ mục đích có lẽ nó giống với sự tách chiết pháe vậy thôi!:018:

Tui nhớ polyvinyl alcohol là PVAL Còn polyvinyl acetate là PVAc lên google gõ chịu khó 1 ngày là có à tài liệu ebook đàng hoàng đấy hay lém

Chào các anh chị! Nhờ các Anh chị tìm giúp em giáo trình Hóa học thực phẩm. Em cảm ơn nhiều!:noel6 (

em xin nhờ các anh tải giùm em quyển GENERAL CHEMISTRY của LINUS PAULING. em xin cam on truoc nha :24h_125:

của bạn đây.

nhớ down .djvu reader về đọc nha bạn