Nhờ tìm giúp sách(ebook)

bạn muốn bồi dưỡng chuyên hóa thì mình giới thiệu cho bạn cái này : Sách có tên là “Chuyên đề bồi dưỡng hoc sinh giỏi THCS môn hóa học” của nhà xuất bản giáo dục do Phạm Quốc Trung và Nguyễn Ngọc Tuấn biên soạn

Hóa học cơ sở. thì chủ yếu làm bài tập nhiều, bạn ra nhà sách mua những vấn đề giải nhanh toán hóa, luyện trong các đề tuyển sinh chuyên, và bạn tìm đọc những quyển sách hóa nâng cao của “Đào HỮu VInh, Ngô ngọc an, Huỳnh Văn út, Vũ Anh Tuấn, v…v.” … bạn có thể tham khảo 1 số cách giải trong file mình gửi bên dưới

Em cần những quyễn sách để ôn thi các giải HSG môn hóa thì em nên mua những quyễn sách nào zay ạ !các anh các chị chỉ giúp em với Em nghỉ là nên mua những quyễn chuyên đề mà như vậy thì nhà em là một thư viện luôn !:24h_028:

1/hóa học vô cơ-t1+2+3-Hoàng Nhâm 2/hóa hoc phân tích1-phần lý thuyết và bài tập-Nguyễn tinh dung, Đào Thị Phương Diệp 3/hóa học hữu cơ 1-Đỗ Đình Rãng 2+3- Nguyễn Hữu Đĩnh 4/hóa học Hữu cơ-phần bài tập-Ngô Thị Thuận 5/tổng hợp Hữu Cơ-Nguyễn Minh Thảo 6/hóa học -năm thứ nhất mpsi_(mình quên tên tác giả rồi,quyển này cua Pháp) 7/baif tập hóa cơ sở-Đặng Trần Phách 8/mấy quyển olimpic hóa hoc vn & qt nữa đó là những cuôn sách mà mình tâm đắc nhất

cảm ơn anh nhiều nha ! Em hy vọng là sẽ gặp anh trong các kì thi nhưng mà ước mơ đó khó wa hè:kham (

Em muốn tìm hiểu sâu về MO,các tài liệu mà em đọc đều không nói chi tiết về vấn đề này. Em lại không có khả năng đọc sách nước ngoài tốt nên không biết phải làm thế nào, mong các anh chị giúp đỡ ạ :cuoimim (

bạn có thể tìm 2 quyển sách này nha:

1. giáo trình hóa lý 1 của thầy Đào Đình Thức ĐHKHTN HN
  2. giáo trình hóa vô cơ 1 và 2 của thầy Nguyễn Hữu Khánh Hưng-ĐHKHTN- ĐHQG HCM mình thấy trong số tất cả các sách tiếng Việt viết về vấn đề này thì giáo trình của thầy Hưng là hấp dẫn nhất đó. have fun

Cảm ơn anh rất nhiều ạ, cho em hỏi thêm 2 quyển sách này có thể mua được ở đâu ạ?( em ở Hà Nội )

anh thi quốc gia rồi em ạ! cố gắng lên

bạn có thể đến thư viện tổng hợp quốc gia trên đường Lý Thường Kiệt để mượn quyển sách của thầy Đào Đình Thức, và cũng chỉ có một sự chọn lựa đó thôi, hy vọng bạn có thể tìm được nha

Phải đọc hết chỗ này hả a?:24h_010:

Nhiêu đó mới chỉ là cốt lõi quan trọng thôi, chứ để pro, thì còn phải xem và đọc nhiều sách hơn thế nữa, em có nghe nói đến Thái Doãn Tĩnh, anh chị nào có biết bác này viết những quyển nào hay không ah ??

Thầy Tĩnh viết những sách về hữu cơ, nhưng kiến thức quá rộng. Nếu sử dụng không hợp lý là tẩu hỏa nhập ma đấy. Tốt nhất cứ học Hóa hữu cơ của thầy Rãng đi. Rồi tính đến chuyện lên cao sau. Sách thầy Rãng viết khá cơ bản, hầu như được tóm tắt lại từ mấy tập sách của 3 thầy Trần Quốc Sơn - Phan Tống Sơn - Đặng Như Tại. Còn có 1 quyển rất cần thiết để luyện ít bài tập hóa lý là của thày Vũ Đăng Độ.

1/hóa học vô cơ-t1+2+3-Hoàng Nhâm 2/hóa hoc phân tích1-phần lý thuyết và bài tập-Nguyễn tinh dung, Đào Thị Phương Diệp 3/hóa học hữu cơ 1-Đỗ Đình Rãng 2+3- Nguyễn Hữu Đĩnh 4/hóa học Hữu cơ-phần bài tập-Ngô Thị Thuận 5/tổng hợp Hữu Cơ-Nguyễn Minh Thảo 6/hóa học -năm thứ nhất mpsi_(mình quên tên tác giả rồi,quyển này cua Pháp) 7/baif tập hóa cơ sở-Đặng Trần Phách 8/mấy quyển olimpic hóa hoc vn & qt nữa 1/ 3 quyển này để tham khảo và đọc bồi bổ mỗi ngày, như học từ mới tiếng Anh ấy. 2/ Chỉ cần cuốn bài tập là đủ. Anh cầy gần hết quyển này cuối năm lớp 11, thấy tuy không quá hữu dụng cho thi QG, nhưng rất thú vị, toàn tính toán mà, lằng nhằng nhưng vui lắm :smiley: - thi QG không cần ôn quyển này đâu, nhưng vòng 2 thì cần. 3/ Mình prefer mỗi quyển tập 3 của thầy Rãng, ngắn gọn dễ hiểu. 4/ Quyển này chắc chắn phải có và làm đầy đủ trước khi thi. bao gồm 2 tập(có 1 số bài trích từ đề vòng 2), nói chung là cũng khá…thú vị. 5/ Quyển này và quyển dị vòng của thầy Thảo có lẽ không cần thiết cho thi QG. Đọc hiểu thì cũng tốt thôi, thì thi cao hơn thi vòng 1 thì cần dùng :D. 6/ Quyển này mình ko mua, nhưng đọc qua thấy viết về cấu tạo chất khá đầy đủ. 7/ Nên mua để rèn luyện bài tập, mặc dù chưa làm quyển này bao giờ, thích của thầy Vũ Đăng Độ hơn, bài tập thầy Độ có lẽ dễ hơn của thầy Phách :smiley: 8/ Mấy quyển này chắc là phải có đủ cả rồi :)) - học để đi thi mà ;))

mình đang là sinh viên,muốn tìm mua sách hóa hữu cơ tiếng Anh.ai có thể chỉ giúp mình vài quyển sách hay và nơi bán sách ko?(tp.HCM)cám ơn nhiều nha!:24h_052:

Chú muốn mua cứ vác vài triệu xuống nhà sách Xuân Thu ở chỗ nhà hát lớn mà mua. Sách dưới ấy bét nhất là 1.250.000 VND, liệu mua được thì tốt.

Sách Hóa Hữu cơ tiếng Anh ở Xuân Thu đều là những sách hay và kinh điển, chẳng hạn Organic Chemistry 6th của Wade hay 7th của Carey, đó là các cuốn sách được các trường ĐH ở Mỹ ưa chuộng, và giá cả dao động từ 2,5 đến 3 chai.

đa tạ tiền bối nhiều nha!:012:nhưng nghe thấy số tiền khủng quá!

:2one:

Nếu bạn học ở VNU-HCM thì đó chỉ là chuyện nhỏ thôi, vì trong vnulib-HCM của VNU-HCM có rất nhiều những quyển sách hữu cơ rất hay bằng tiếng anh, còn giải pháp thứ 2 chính là bạn chịu khó qua đường Trần Nhân Tôn,(cạnh nhà máy thuốc là Sài Gòn) mà tìm sách cũ về đọc thôi, tuy đây không phải là giải pháp ok lắm đâu nhưng vì là sinh viên thì đó có lẽ là cách tốt nhất rùi, mấy cuốn sách tiếng Anh nếu tính ra vnd thì khá là đắt so với sách tiếng Việt.

Mình đang tìm kiếm cuốn ebook này

http://www.wolfram.com/books/profile.cgi?id=6114

Simulating Electrochemical Reactions with Mathematica

Dẫu biết ít người có, nhưng cứ thử vậy.

Cảm ơn và hậu tạ

Các bạn có ebook nào nói về cách nhận biết các chất không chẳng hạn như màu sắc kết tủa …

cần gì đi đâu xa em,ở nhà mình cũng có mà,còn cách nhận biết thì anh sẽ kiếm cho(hok được hết nhưng cũng đủ xài):022:
Em tham khảo ở đây : http://chemvn.net/chemvn/showthread.php?t=10201&highlight=màu+của+một+số+chất