thiết bị chịu áp

Có bác nào có tài liệu liên quan tới việc tính toán bề dày và tính bền vỏ của các thiết bị chịu áp hoặc các thiết bị trao đổi nhiệt ( như nồi hơi và thiết bị khuấy trộn chịu áp cần có quá trình gia nhiệt…) thì gửi cho mình nhé. Gửi cho mình theo email:duc_cuongvt2003@yahoo.com Thanks các bác!

Bản điện tử theo mình bạn nên dùng cuốn Engineering Data Book - GSPA (gần 300MB) rất phổ biến đối với dân kỹ thuật Tài liệu tiếng việt bản e.book e hơi khó nhưng nêu tìm bạn tìm 2 cuốn sổ tay Quá trình và thiết bị công nghệ hóa chất - NXB KHKT (chắc gần 200k ^^) và tham khảo các đồ án công nghệ các khóa trước để tùy thuộc các quá trình, vật liệu chế tạo, dung môi, năng suất, yêu cầu cụ thể sẽ có những thông số hiệu chỉnh phù hợp giúp bạn tính toán chế tạo thiết bị an toàn và kinh tế.

Cái này bác kiếm 2 cuốn cơ sở thiết kế máy hóa của Hồ Lê Viên tham khảo,bác qua đường Tô Hiến Thành mua 2 cuốn đó cũng được, có thể có những cuốn sách khác mà bác cần.

Chắc chắn phải có 2 cuốn như bác tuxedomask nói rồi.

Bạn xem thử tài liệu về reactor Autoklav thử xem, cái này nó gồm tất cả các cái bạn nêu ra đấy.