Thiết lập chế độ chờ duyệt bài gửi

Hi BM,

Thành viên huyngoc vẫn mắc lỗi về chính tả khi gửi bài.

huyngoc cần phải được uốn nắn về vấn đề này. Thói quen post bài quá nhanh, không đọc kỹ của huyngoc có thể chỉnh sửa.

Qua tìm hiểu, diễn đàn có chức năng thiết lập chế độ về không hiển thị bài gửi của thành viên khi gửi. Chỉ khi nào Mod duyệt thì bài đó mới được hiển thị ra.

Tuy nhiên, việc setup chế độ cho thành viên hiện chỉ có mình BM có authorization ( thẩm quyền) để làm.

Khi BM làm xong, báo cho mình hay để mình gưi tin thông bào đến huyngoc . Tự anh ta sẽ dần dần hiểu ra vần đề và “đọc kỹ” chục lần trước khi nhấn nút “gửi”.

OK?

Thân,

Teppi

Hi anh, Em có thể setup chức năng này, nhưng vấn đề đội ngũ Mod (hoặc anh Teppi) lại có thêm việc, vậy có tiện không anh?

Em đã add huyngoc vào group “(COPPA) Users Awaiting Moderation”. Tất cả các bài posts/threads của thành viên này sẽ phải chờ Mod approve.

Anh Teppi và các Mods/Mins muốn xem bài của huyngoc có thể vào admin panel, vào thẻ moderation. Trong đó có các mục moderate threads, moderate posts…

PS: Mà hôm trước em nhớ tigerchem ban nick huyngoc vĩnh viễn rồi mà?

Hi BM,

Trường hợp của huyngoc, anh sẵn sàng hổ trợ cho đến khi nào anh chàng này “giác ngộ” Những trường hợp tương tự (cẩu thả, dùng ngôn ngữ chát tùy tiện, bài viết linh tinh) , sau ba lần nhắc nhở sẽ cho vào diện này.

Cho dù có trăm tên nick đi chăng nữa, bản chất vẫn bộc lộ ra, và họ sẽ phải được “coaching” sau khi chúng ta “mentoring”.

Mình vẫn để huyngoc ở trạng thái không bị ban nhưng bài post thì sẽ chờ chúng ta duyệt. Nhưng mình đề nghị phải có một lời thông báo cho huyngoc từ diễn đàn mổi khi anh ta nhấn nút “gửi” rằng: " Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến. Bài viết của bạn sẽ được BQT xem xét để hiền thị nếu phù hợp." Như vậy không làm cho huyngoc thất chí hay phản ứng mà đồi ních lung tung.

Nếu em đã coi trọn các tập phim Band of Brothers , em sẽ hiểu rõ vấn đề này.

Điều này cũng giúp tránh gây khó xử cho Mod, Super Mod.

Thân,

Teppi

Em thì ko tán thành, mục tiêu là thông tin càng nhanh càng tốt, bài nào viết cẩu thả thì del thôi, biết bao nhiêu người cần hỏi cấp cứu mà chờ duyệt thì hỏng hết. E phản đối kịch liệt việc chờ để duyệt bài vì sẽ làm thông tin chuyển đến rất chậm THân

Hi nguyencyberchem,

Chúng ta đang tập trung vào nhóm nhân vật mà cụ thể đại diện là huyngoc có tính cách cẩu thả. Trước đây cũng đã từng có thời gian chúng ta dành cho việc lấy ý kiến về vấn đề này để xây dựng giải pháp. Nhiều giải pháp được đưa ra trước đó.Nhưng không thấy nguyencyberchem nói gì. Lúc đó mới là lúc chúng ta có thể nói rộng ra chung hay đưa ra nhiều ý khác nhau. Nay đã gút lại các giải pháp rồi, sao em lại bác được.

Chúng ta nhiều lần nói tới xây dựng ý thức thành viên rồi. Đây là lúc phải cho "cây gậy " với những người kém ý thức em à. Xây dựng được chứ không phải không được đâu. Theo thuyết công bằng của John Stacey Adams, một nhà tâm lý học hành vi và quản trị đưa ra vào năm 1963, khi chúng ta tạo được sự công bằng trong việc đưa thông tin và nhận thông tin, sẽ tức khắc hiệu chỉnh được hành vi thành viên và xây dựng ý thức nhóm tốt hơn hà.

Tin anh đi, mọi việc rồi điều sẽ OK thôi.

Xem thêm trong này nè: For You - For Me - Forever: Creat Motivation by Being Fair in "Give" and "Receive" để hiểu rõ hơn nha.

Thân,

Teppi

hehe nếu có cách set sự theo dõi này chỉ đối với riêng huyngoc hay các thành viên điểm chính tả dưới 5 thì e tán thành, ý e là ko tán thành set chế độ chờ duyệt cho cả diễn đàn thôi, hì

Chỉ đặc biệt chăm sóc thành viên huyngoc thôi anh àh. Em đã chỉnh các thông số như anh Teppi yêu cầu. :kham (

vậy quá tốt rồi, hoan nghênh tinh thần giúp đỡ bạn hết mình của a Teppi, hi vọng huyngoc sớm cải thiện vốn tiếng Việt của mình THân

Nếu set cả chế độ chờ duyệt bài gửi cho tất cả diễn đàn thì không hợp lí nhưng em có đề nghị là set chế độ này cho box phổ thông vì lượng bài ở đây bát nháo và đang càng ngày càng rối loạn hơn. Sau đợt thi cử này em sẽ cố gắng thu xếp với admin nếu admin đồng ý vài hôm để dọn rác tổng thể box phổ thông. Sau khi dọn rác xong và sắp xếp lại cách quản lí (có thể sẽ giới hạn thread mở ra, cụ thể em sẽ gửi bản kế hoạch chi tiết cho BQT sắp tới) thì sẽ bắt đầu set chế độ duyệt gửi (coi như xây dựng lại một nền tảng bền vững cho box phổ thông). Em nghĩ cái set chế độ này cần thiết vì mem phổ thông rất đông và cũng là nhóm bát nháo nhất, cái này sẽ giúp nâng cao ý thức thành viên và giúp quản lí một số lượng lớn member. Em nhận thấy trung bình mỗi ngày chỉ khoảng hơn chục bài trong box phổ thông nên việc đọc duyệt sẽ không thành vấn đề (chỉ cần 1 mod làm cũng nhanh lắm). Có thể lên kế hoạch thí điểm để kiểm tra tính hiệu quả của nó :nghe ( Mọi người cho em ý kiến nhé

Thân!