Tự làm ngôi sao dạ quang?

Một lần đọc báo, em thấy người ta có hướng dẫn làm một ngôi sao dạ quang (mấy ngôi sao mà phát sáng vào ban đêm, màu xanh xanh ấy ạ) nhưng h thì em không tìm thấy bài viết đó nữa, không biết diễn đàn mình có ai đã từng đọc qua bài viết này hoặc biết cách làm không? Nếu có thì có thể bỏ chút thời gian để giúp em được không ạ?

Em xin chân thành cảm ơn!

Chỉ cần mua sơn dạ quang (rẻ lắm) xịt lên sao là đc thôi mà.

Các ngôi sao đó làm bằng nhựa, không có sơn nên em nghĩ họ không dùng sơn, mà cho chất dạ quang vào nhựa trong khi sản xuất.

Theo mình bik thì dạ wang dc sơn lên bề mặt , chứ ko cho vào nhựa rùi ép ra dc , vì khi cho vào nhựa thì bị trộn đều rùi , trong khi có những sản phẩm , có 3 màu dạ wang muh . ai bik chỉ cho mình chỗ mua bột dạ wang và cách fa chế ngen

cám ơn mọi người đã giúp đỡ em, hiện em đã tìm được chỗ mua sơn dạ quang rồi (nhưng không rẻ như là nhat_minh363 nói), chân thành cám ơn mọi người đã giúp đỡ em :X

P/S: ai muốn mua thì cứ lên Gúc gồ gõ “Sơn dạ quang” nhé :smiley:

Nhưng theo mình biết thì hình như có loại cũng độc hại lắm, gây cho người tiếp xúc nhiều cảm giác chóng mặt mệt mỏi. Tốt nhất là nên cẩn thận.

mình có ít thời gian nên bạn có thể post hộ mình bài lên đây đc k,cố gúp mình nhá đag ôn thi học kì mà

tớ thấy chủ đề này cua cậu hay đấy! nếu co cơ hội tìm hiểu ra nhớ hướng dẩn cho to với đó nha!! cam on cậu rất nhiều

cho em hỏi mình mua sơn dạ quang ở đâu . em cám ơn nhiều

loại này vô cùng đọc , báo chí cũng đã nói rồi mà ???/ đừng hại mình chứ :020: