Xin được hỏi về tác hại của băng phiến

Chào mọi người, em là học sinh lớp 10, gần đây em có sử dụng hỗn hợp băng phiến và phèn chua để trị mồ hôi chân và 1 ít mùi bằng cách cho vao tất. Nhưng được 2 ngày thì em bị đau bụng rất kinh khủng, đau khoảng nửa ngày và đau cả trên vùng ngực nữa(con trai nhá). Xin cho em hỏi liệu em cói bị làm sao không ạ?:023:

bạn vào để xem nhé

Băng phiến là một chất độc nên sử dụng nó phải có liều lượng phù hợp cũng như hướng dẫn chỉ định của bác sĩ. Nếu đơn đau tiếp diễn và kéo dài bạn nên đi khám ngay lập tức. Thân !

Naphtalen (còn gọi là naphtalin, băng phiến, nhựa long não, nhựa trắng…) là một hyđrocacbon ở thể rắn, tinh thể màu trắng. Naphtalen dễ bay hơi tạo thành hơi dễ cháy.

Cấu tạo của naphtalen gồm 2 vòng benzen gắn vào nhau với công thức tổng quát C10H8. Michael Faraday xác định được công thức hóa học của naphtalen là C10H8. Emil Erlenmeyer nghĩ ra cấu trúc gồm 2 vòng benzen gắn vào nhau. Cấu trúc này được Carl Graebe khẳng định Ngày nay, người ta chủ yếu điều chế naphtalen từ than đá. Còn trước kia, naphtalen được điều chế từ dầu nặng trong quá trình tinh chế dầu mỏ Các tế bào hồng cầu có thể bị hỏng hoặc phá hủy nếu ngửi một lượng lớn hơi naphtalen. :tuongquan

nguy hiểm thế nhỉ mà sao trước h mk không piết nhỷ. Chứ cái đấy hôi lắm phải không mọi ng`?